เขมรฉลองเพื่อไทยชนะเลือกตั้ง

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

เขมรฉลองเพื่อไทยชนะเลือกตั้ง

Postby PookLook » Tue Jul 05, 2011 11:08 pm

เขมรดีด๊าเปิดแชมเปญฉลองชัยให้กับพรรคเพื่อไทยที่คว้าชัยชนะเลือกตั้งถล่มทลาย

Image

วัน นี้ (5 ก.ค.) สำนักข่าวรอยเตอร์รายงานจากกรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชา ว่า ทางการกัมพูชาเปิดแชมเปญเลี้ยงฉลอง หลังทราบข่าวพรรคเพื่อไทยคว้าชัยชนะเลือกตั้งถล่มทลาย โดยนายฮอร์ นัมฮง รัฐมนตรีต่างประเทศกัมพูชา กล่าวหลังชนแก้วกับบรรดานักการทูตว่า กัมพูชาไม่อาจปิดบังความสุขที่พรรคเพื่อไทยชนะการเลือกตั้ง และหวังว่ารัฐบาลใหม่ของไทย จะแก้ไขปัญหาความขัดแย้งกับกัมพูชาในทางบวกและสันติมากกว่าเดิม

ส่วน นายมง ฤทธี ส.ว.และนักธุรกิจชื่อดัง ที่มีธุรกิจร่วมกับนักลงทุนเป็นจำนวนมากกล่าวว่า รู้สึกดีใจมากที่ทราบข่าว ผลการเลือกตั้งของไทย เพราะทุกคนรู้ดีว่ารัฐบาลของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี ที่มองกัมพูชาเป็นศัตรู ไม่เหมือนรัฐบาลชุดอื่น ๆ ก่อนหน้านี้.

http://www.dailynews.co.th/newstartpage ... tID=149303

สงครามกำลังจะยุติแล้ว เยี่ยมมมมมม :P
PookLook

Re: เขมรฉลองเพื่อไทยชนะเลือกตั้ง

Postby Rocky_man » Tue Jul 05, 2011 11:10 pm

ยังมีความเป็นคนไทยเหลือไหมครับ :?
Rocky_man

Re: เขมรฉลองเพื่อไทยชนะเลือกตั้ง

Postby samepong » Tue Jul 05, 2011 11:10 pm

ก็ตามไปดูครับ หวังว่าถ้ามีอะไรที่ผิดพลาดอย่าโยนให้คนอื่นนะครับ
samepong

Postby tode » Tue Jul 05, 2011 11:20 pm

ไม่ฉลองได้ไงใกล้ได้พื้นที่4.6แล้วนิ
tode

Postby Abraxas » Tue Jul 05, 2011 11:21 pm

PookLook แสดงธาตุแท้ออกมาแล้ว
ทาสเขมรแท้ๆ
Abraxas

Postby steviegear » Tue Jul 05, 2011 11:22 pm

เอาไป เอาไปเลย :lol:
Last edited by steviegear on Tue Jul 05, 2011 11:27 pm, edited 1 time in total.
steviegear

Postby quantaz » Tue Jul 05, 2011 11:27 pm

คนไทยตามแนาวชายแดนไทย-เขมรบริเวณประสาทพระวิหาร
เตรียมตัวเก็บข้าวของ หาบ้านใหม่ได้แล้วครับ :D

เพราะมีความเป็นไปได้ว่า รัฐบาลใหม่ของไทย
จะยอมให้เขมรยื่นแผนบริหารจัดการมรดกโลกเข้าสู่ที่ประชุมแน่นอน
และอาจส่งผลให้พื้นที่ 4.6 ตร.กม. กลายเป็นพื้นที่กันชน
และไม่สามารถปลูกสร้างที่อยู่อาศัยได้
พระเจ้าช่วย กล้วยทอด
ธมม จารี สุขํ เสติ
ผู้ประพฤติธรรมย่อมอยู่เป็นสุข

ไม่เชื่อต้อง...ศึกษา ไม่มีปัญญาต้อง...เรียนรู้
quantaz

Postby TH_BorderBoy » Tue Jul 05, 2011 11:33 pm

ถ้าผมเป็นคนเขมร ผมก็ดีใจครับ
ไหนจะได้ที่ 4.6 ตารางกิโลเมตร
ไหนจะขึ้นทะเบียนมรดกโลกได้ง่ายขึ้น
ไหนจะได้ผลประโยชน์ทางทะเลอีก
ไหนแลกผลประโยชน์กับรัฐบาลไทยได้ง่าย
กว่ารัฐบาลชุดก่อน

ฯลฯ

เป็นผมก็ดีใจครับ .....!!!!! อย่าว่าแต่เปิดแชมเปญฉลองเลย เป็นผมนะ ปิดประเทศฉลองกันแล้ว :D :D :D
Last edited by TH_BorderBoy on Wed Jul 06, 2011 1:48 am, edited 1 time in total.
ทุกคนมีทฤษฎี แต่ไม่มีข้อเท็จจริง :
TH_BorderBoy

Postby Bookmarks » Tue Jul 05, 2011 11:36 pm

แป๊ะลิ้มและลิ่วล้อ ก็ดีใจด้วย ที่เผาไทยชนะเลือกตั้ง :lol: :lol: ตอนนี้ตูทำใจแล้วว่ะ แถวนั้นก็ไม่ใช่แถวบ้านตูซะหน่อย ชาวสุรินทร์ เค้าก็ยินดีนะ ถ้าเขมรจะเอาพื้นที่ตรงนั้นไป
Bookmarks

Postby osamu » Tue Jul 05, 2011 11:40 pm

ดีใจด้วย...เอาไปให้หมด อ้อ อย่าลืมเอาพวกไพร่แถวนั้นไปด้วยนะ...แถม
osamu

Postby ridkun_user » Tue Jul 05, 2011 11:42 pm

ได้ดินแดนโดยไม่ต้องรบ เป็นใครก็ดีใจครับ :lol:
ว่าแต่กะปุ๊กลุ๊กยังคิดว่าตัวเองเป็นคนไทยอยู่รึเปล่าครับ :lol:
"...โลกนี้ไม่สมประกอบ เพราะบางคนชอบเอาแต่ประโยชน์ส่วนตน"

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่
ridkun_user

Postby kongking » Tue Jul 05, 2011 11:43 pm

เมิงคนไทยหรือเขมรวะ กะโปกลุก
kongking

Postby kennn » Tue Jul 05, 2011 11:44 pm

ยกให้เขมรไปเลยครับ เราแพ้คุณแล้วคุณจะทำอะไรกับประเทศไทยก็เชิญ

ผมขออนุญาตสิ้นหวังในกระทู้นี้ครับ
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย
kennn

Postby emujack » Tue Jul 05, 2011 11:46 pm

นั้นเเหละที่ไอแป๊ะลิ้ม ต้องการหละ เห็นด่าอภิสิทธิในเรื่องที่ไม่ยอมเสียดินเเดน 4.6 ตารางกิโลเมตร
คงสมใจมันเเหละ
emujack

Postby osamu » Tue Jul 05, 2011 11:46 pm

มาคิดอีกที อีเจ๊ปูคงจะมีจุดจบแบบพี่ชายทรราชก็เพราะเขมรนี่แหละ อุ อุ...
osamu

Postby ปุถุชน » Tue Jul 05, 2011 11:49 pm

PookLook wrote:
เขมรดีด๊าเปิดแชมเปญฉลองชัยให้กับพรรคเพื่อไทยที่คว้าชัยชนะเลือกตั้งถล่มทลาย

Image

วัน นี้ (5 ก.ค.) สำนักข่าวรอยเตอร์รายงานจากกรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชา ว่า ทางการกัมพูชาเปิดแชมเปญเลี้ยงฉลอง หลังทราบข่าวพรรคเพื่อไทยคว้าชัยชนะเลือกตั้งถล่มทลาย โดยนายฮอร์ นัมฮง รัฐมนตรีต่างประเทศกัมพูชา กล่าวหลังชนแก้วกับบรรดานักการทูตว่า กัมพูชาไม่อาจปิดบังความสุขที่พรรคเพื่อไทยชนะการเลือกตั้ง และหวังว่ารัฐบาลใหม่ของไทย จะแก้ไขปัญหาความขัดแย้งกับกัมพูชาในทางบวกและสันติมากกว่าเดิม

ส่วน นายมง ฤทธี ส.ว.และนักธุรกิจชื่อดัง ที่มีธุรกิจร่วมกับนักลงทุนเป็นจำนวนมากกล่าวว่า รู้สึกดีใจมากที่ทราบข่าว ผลการเลือกตั้งของไทย เพราะทุกคนรู้ดีว่ารัฐบาลของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี ที่มองกัมพูชาเป็นศัตรู ไม่เหมือนรัฐบาลชุดอื่น ๆ ก่อนหน้านี้.

http://www.dailynews.co.th/newstartpage ... tID=149303

สงครามกำลังจะยุติแล้ว เยี่ยมมมมมม :P

คนข้างทำเนียบก็ฉลองความยินดีเช่่นเดียวกับฮุนเซนและฮอร์ นัมฮง....
PookLookไม่ได้รับเชิญจากคนข้างทำเนียบไปร่วมหรือ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby emujack » Tue Jul 05, 2011 11:51 pm

PookLook ความเป็นคนไทยไม่อยู่ในสายเลือดเลยหรือ ?
หรือการศึกษาตํ่าไม่เคยเรียนประวัติศาสตร์ชาติไทย ?
จึงไม่รู้สึกหวงเเหนเเผ่นดิน เนรคุณเเผ่นดินเหมือนนายของมัน
emujack

Postby saipha » Tue Jul 05, 2011 11:54 pm

Rocky_man wrote:ยังมีความเป็นคนไทยเหลือไหมครับ :?

คุณต่างหากมีความเป็นคนไทยเหลือมั้ย กี่ชีวิตแล้วที่ไม่รู้เรื่องต้องตายไปแถบชายแดน อยากให้คนไทยตายเพิ่มรึไง แล้วปากพูดว่ารักชาติๆ ขอ ถุดสักที :twisted:
saipha

Postby kennn » Wed Jul 06, 2011 12:05 am

saipha wrote:
Rocky_man wrote:ยังมีความเป็นคนไทยเหลือไหมครับ :?

คุณต่างหากมีความเป็นคนไทยเหลือมั้ย กี่ชีวิตแล้วที่ไม่รู้เรื่องต้องตายไปแถบชายแดน อยากให้คนไทยตายเพิ่มรึไง แล้วปากพูดว่ารักชาติๆ ขอ ถุดสักที :twisted:

โดยการยกให้เขาไปเลยจะได้ไม่ต้องตายกันเพิ่มใช่ไหมครับ
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย
kennn

Postby มะเขือเทศเน่า » Wed Jul 06, 2011 12:21 am

ขายแผ่นดินเพื่อสันติภาพ กราบตรีนผู้นำต่างชาติ
การเมืองทำให้ปวดหัว แต่อย่ากลัวที่จะรับฟัง อิอิ
อย่าปล่อยให้คำว่า "ประชาธิปไตย" และ "ประชาชน"
ถูกใช้เป็นเครื่องมือหากินของนักการเมืองเพื่อประโยชน์ส่วนตน
มะเขือเทศเน่า

Postby pepsi » Wed Jul 06, 2011 1:30 am

พระในบ้านปกปักรักษา มะรึงวาดภาพใส่สีตีไข่เสียจนไม่เหลือชิ้นดี
โจรถ่อยจ้องรุกรานนอกบ้าน มะรึงกลับวาดภาพให้มันเป็นดุจแก้วน้ำงาม
บาปบุญมีจริงสักวันคงจะรุ้สำนึก
คนไทย ใช้ประชาธิปไตยได้ โง่ และ เลว ที่สุด เท่าที่มีระบอบประชาธิปไตยเกิดขึ้นมา
pepsi

Postby Bookmarks » Wed Jul 06, 2011 1:33 am

emujack wrote:นั้นเเหละที่ไอแป๊ะลิ้ม ต้องการหละ เห็นด่าอภิสิทธิในเรื่องที่ไม่ยอมเสียดินเเดน 4.6 ตารางกิโลเมตร
คงสมใจมันเเหละ

คนสุรินทร์ เค้าก็อยากยกให้เขมรนะครับ
Bookmarks

Postby kongking » Wed Jul 06, 2011 2:28 am

แล้วญาติ หรือ พ่อแม่ คุณตายด้วยรึเปล่าครับ ???? กี่ชีวิตที่ตายไม่ใช่เพราะไอ้ นพดล มันเริ่มทำระยำไว้ก่อนเหรอครับ
kongking

Postby ssa » Wed Jul 06, 2011 2:29 am

PookLook wrote:

Image

คนขายชาติ
ssa

Postby seiko san » Wed Jul 06, 2011 2:41 am

PookLook กับ saipha
เช้านี้ไปคืนบัตรประชาชนที่อำเภอด้วยนะ แล้วออกปอยเปตไปเลย
seiko san

Postby Bookmarks » Wed Jul 06, 2011 3:18 am

ผมสงสัยอย่างนึงว่า ชาวสุรินทร์ เค้าไม่เจ็บใจบ้างหรือ ที่เขมรมันยิงถล่มบ้านเรือนของพวกเค้า และพี่น้องเพื่อนบ้านบาดเจ็บระนาวขนาดนี้ กลับไปเลือกพรรคเผาไทยที่เข้าข้างเขมรซะนี่
ผมชักเริ่มไม่อยากจะ รักประเทศชาติ รักในชาติเดียวกัน เข้าไปทุกทีแล้ว
Bookmarks

Postby saipha » Wed Jul 06, 2011 3:22 am

Bookmarks wrote:ผมสงสัยอย่างนึงว่า ชาวสุรินทร์ เค้าไม่เจ็บใจบ้างหรือ ที่เขมรมันยิงถล่มบ้านเรือนของพวกเค้า และพี่น้องเพื่อนบ้านบาดเจ็บระนาวขนาดนี้ กลับไปเลือกพรรคเผาไทยที่เข้าข้างเขมรซะนี่
ผมชักเริ่มไม่อยากจะ รักประเทศชาติ รักในชาติเดียวกัน เข้าไปทุกทีแล้ว

ยังโง่อยู่อีก ที่เค้าเลือกเพื่อไทย เพราะไม่ต้องให้เกิดสงครามโว้ย! :evil:
saipha

Postby halfmoon » Wed Jul 06, 2011 4:42 am

เมื่อไหรเราจะได้ดีใจกับเขมรแบบนี้มั่ง :roll:
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby kongking » Wed Jul 06, 2011 4:59 am

Bookmarks wrote:ผมสงสัยอย่างนึงว่า ชาวสุรินทร์ เค้าไม่เจ็บใจบ้างหรือ ที่เขมรมันยิงถล่มบ้านเรือนของพวกเค้า และพี่น้องเพื่อนบ้านบาดเจ็บระนาวขนาดนี้ กลับไปเลือกพรรคเผาไทยที่เข้าข้างเขมรซะนี่

ยังโง่อยู่อีก ที่เค้าเลือกเพื่อไทย เพราะไม่ต้องให้เกิดสงครามโว้ย! :evil:

เหรออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

ถุยยยยยยยยยยยยยยยส์
kongking

Postby นักรบมือตบ » Wed Jul 06, 2011 6:14 am

นึกถึงตอนพม่าตีอยุธยา มีคนสยามเปิดประตูให้พม่ามาตีเมือง มายุคนี้ก็ดันมีอีก คนเปิดเมืองดันใส่เสื้อแดง กางเกงสีเหลืองอีก

ประเทศไทย ไม่ไร้คนขายชาติ
เกลียดทักษิณยังกะขึ้
นักรบมือตบ

Next

Return to สภากาแฟ