แกงค์แม่มด ควรตามล่าทีมชาติไทยไหมครับ

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

แกงค์แม่มด ควรตามล่าทีมชาติไทยไหมครับ

Postby พญาแร้ง » Thu Sep 08, 2011 7:38 pm

เสื้อทีมชาติไทย ยกเลิก "สีเหลือง" กลับมาใช้ "แดง-น้ำ้เงิน"
« เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 10:42:25 PM »
สำหรับชุดแข่งขันของทีมชาติไทย ภายหลังจากมีการแจ้งไปยังสหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ หรือ ฟีฟ่า เมื่อ 2 ปีที่แล้วเกี่ยวกับการใช้สีเหลืองเป็นสีหลักของทีมชาติไทย ทว่าผลงานกลับไม่สู้ดีอีกทั้งมีกระแสเรียกร้องจากแฟนบอลให้มีการกลับมาใช้สีแดงเป็นสีหลักตามเดิม
โดยเรื่องนี้ทาง "บิ๊กเปี๊ยก" องอาจ ก่อสินค้า ยืนยันว่าในปีหน้าทีมชาติไทยจะกลับมาสวมเสื้อสีแดงเป็นสีหลักเหมือนเดิม และมีสีน้ำเงินเป็นสีรอง ซึ่งทางสมาคมฟุตบอลฯ จะแจ้งไปยัง ฟีฟ่า ทันทีที่จบปีนี้ ส่วนโปรแกรมที่เหลือในศึกฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก หากเป็นไปได้จะใส่สีน้ำเงินลงสนามเป็นหลักในกรณีที่ไม่ซ้ำกับทีมเจ้าบ้าน

ที่มา http://www.siamsport.co.th/Sport_Footba ... 7_307.html
พญาแร้งทรงฤทธา
พญาแร้ง

Re: แกงค์แม่มด ควรตามล่าทีมชาติไทยไหมครับ

Postby แตงดุ๊ด » Thu Sep 08, 2011 7:41 pm

แล้วเมื่อไหร่จะเลิกกินศพละคะ คุณแร้ง
มิใส่จี
แตงดุ๊ด

Re: แกงค์แม่มด ควรตามล่าทีมชาติไทยไหมครับ

Postby พญาแร้ง » Thu Sep 08, 2011 7:44 pm

แตงดุ๊ด wrote:แล้วเมื่อไหร่จะเลิกกินศพละคะ คุณแร้ง

รอแตงตุ๊ดเป็นศพสุดท้าย คงอ้วนพีเหม็นเน่าดี
พญาแร้งทรงฤทธา
พญาแร้ง

Postby sigree » Thu Sep 08, 2011 7:47 pm

ผมไม่เชื่อเรื่องนี้หรอกนะ
แต่เพื่อนผมหลายคนเชื่อ และคงเชื่อจริงๆ

กีฬามันเรื่องของใจ หากจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนเถอะครับ
sigree

Postby แตงดุ๊ด » Thu Sep 08, 2011 7:48 pm

คงไม่มีศพไหนหอมชวนดมจนถึงกับต้องมาแบกแลกกับเศษตังค์เหมือนขอทานเหมือนเสื้อแดงชิมิคะ
มิใส่จี
แตงดุ๊ด

Postby DarkSwan » Thu Sep 08, 2011 8:23 pm

ผมตัดสินคนที่พฤติกรรมอ่ะครับ เพื่อผมหลายคนมันก็ใส่สีแดง เพราะมันชอบ อีกคนก็บ้าแมนยูฯ หัีวปักหัวปำ
ผมก็ไม่ได้ไปล่าฆ่าไล่ตี ทุบรถ เขานี่ครับ
ย้ำอีกครั้ง ผมด่าเสื้อแดงที่พฤติกรรมครับ :roll:

สำหรับบอลไทย ผมว่ามันอยู่ที่ฝีมือนักเตะอ่ะ แค่ไม่มีมวยแถมให้ผมก็ดีใจตายแล้ว :mrgreen:
DarkSwan

Postby juemmy » Thu Sep 08, 2011 8:27 pm

ขยะ :evil:
juemmy

Postby The Producer M@ster » Thu Sep 08, 2011 8:28 pm

ผมดูบอลไทยมากกว่า 10 ปี
ผมเห็นด้วยว่าควรเปลี่ยนสีเสื้อเหมือนเดิม...
เพราะผมดูบอลจำสีเสื้อแดง-น้ำเงินได้มากกว่าสีเหลืองอีก...

สีเหลืองผมนึกถึงเสือเหลืองมาเลเซียมากกว่า...
The Producer M@ster

Postby มะเขือเทศเน่า » Thu Sep 08, 2011 8:34 pm

และอย่าลืมเปลี่ยนพฤติกรรมผู้บริหารสมาคม ให้ดีขึ้นยิ่งขึ้นไป...ด้วยนะ :D
การเมืองทำให้ปวดหัว แต่อย่ากลัวที่จะรับฟัง อิอิ
อย่าปล่อยให้คำว่า "ประชาธิปไตย" และ "ประชาชน"
ถูกใช้เป็นเครื่องมือหากินของนักการเมืองเพื่อประโยชน์ส่วนตน
มะเขือเทศเน่า

Postby -3- » Thu Sep 08, 2011 8:35 pm

ใครเขาล่าสีเสื้อทีมชาติครับ เขาล่า VV กัน

ไม่ได้อยู่ในวงการ ยังริอาจตั้งกระทู้เสนอหน้าอีก :twisted: :twisted:
"คนไทยนี่โชคดีจริงๆนะ จะอยู่ที่ไหน จะทำอะไร มีในหลวงฯคอยติดตามเฝ้าดูอยู่อย่างใกล้ชิดตลอดเวลา...ก็ผมเห็นธนบัตรไทยมีรูปในหลวงฯของพวกคุณอยู่ ทุกๆใบแม้นกระทั่งในเหรียญที่มีค่าน้อยที่สุดถึงมีค่ามากที่สุดในธนบัตร ไม่เคยห่างกัน"
-3-
Moderator

Postby The Producer M@ster » Thu Sep 08, 2011 8:39 pm

-3- wrote:ใครเขาล่าสีเสื้อทีมชาติครับ เขาล่า VV กัน

ไม่ได้อยู่ในวงการ ยังริอาจตั้งกระทู้เสนอหน้าอีก :twisted: :twisted:

พูดถึงเรยี...ตั้งแต่เรยีกลับเข้ามาในสมาคม ผมไม่ได้ดูบอลไทยอีกเลยนะนั่น...
The Producer M@ster

Postby SpeedDeVa » Thu Sep 08, 2011 8:40 pm

เล่นบอลแพ้ พอเปลี่ยนสีเสื้อแล้วจะชนะ กร๊ากกกกกๆๆๆๆๆๆ ซุดยอด!!! ประเทศกรุ.....

เอาเหรี้ขยวีออก เอาพวกเด็กเส้นไม่มีผลงานทั้งหลายออก น่าจะมีผลมากกว่า
SpeedDeVa

Postby mmmp » Thu Sep 08, 2011 8:41 pm

กระทู้เน่าๆตั้งมาไม่เกี่ยวกับการเมืองยังเอามาโยงกันอีก
ละช่วยอธิบายคำว่าแม่มดให้ฟังหน่อยได้่ไหมว่ามันแปลว่าอะไรในตรรกะของ จขกท
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี
mmmp

Postby -3- » Thu Sep 08, 2011 8:44 pm

The Producer M@ster wrote:
-3- wrote:ใครเขาล่าสีเสื้อทีมชาติครับ เขาล่า VV กัน

พูดถึงเรยี...ตั้งแต่เรยีกลับเข้ามาในสมาคม ผมไม่ได้ดูบอลไทยอีกเลยนะนั่น...

ถ้าจะเอาให้เข้าการเมือง ก็ต้องบอกว่าเรยีกลับมาได้เพราะบิ๊ก น. แห่งทีมจอม ข. จากภาคอีสานช่วยรวมคะแนนเสียงให้

แต่ตอนนี้คือ บิ๊ก น. โดนหักหลัง...ด้วยการปลดทีมงานจากบุรีรัมย์ทั้งหมด (ไม่เว้นโค้ชเตี้ย)

ว่าจะแยกกีฬากับการเมืองแล้วหนะนะ จขกท ดันมาจุดประเด็นซะได้

ปล ข้อดีของ VV ก็คือแต่งตั้งวินนี่นี่แหละ ทำดีก็ต้องชมบ้าง (ถึงจะไม่แสดงรายละเอียดอะไรเลยซักเรื่อง) :lol: :lol:
"คนไทยนี่โชคดีจริงๆนะ จะอยู่ที่ไหน จะทำอะไร มีในหลวงฯคอยติดตามเฝ้าดูอยู่อย่างใกล้ชิดตลอดเวลา...ก็ผมเห็นธนบัตรไทยมีรูปในหลวงฯของพวกคุณอยู่ ทุกๆใบแม้นกระทั่งในเหรียญที่มีค่าน้อยที่สุดถึงมีค่ามากที่สุดในธนบัตร ไม่เคยห่างกัน"
-3-
Moderator

Postby tonythebest » Thu Sep 08, 2011 8:54 pm

แนะนำให้เปลี่ยนเป็นสีน้ำเงินครับ
หรือไม่ก็สีฟ้า น่าจะดีกว่าสีเสนียดนะครับ
สีน้ำเงินเป็นสีมงคลครับ
สีแดงมันสกปรกง่ายครับ เพราะสีมันสกปรกอยู่แล้วครับ

แต่อย่างเอาสีม่วงหรือ สีรุ้งนะ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Return to ห้องพัก