วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby finder » Tue Sep 06, 2011 8:48 pm

จากกระทู้นี้

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&p=794880#p794880

ไม่ทราบว่าสมาชิกที่ชื่อ รัฐบาลหนังhee ใช้วาจาลักษณะนี้ในการโพสท์

-กระทู้ไร้สาระชิปหายมีปัญญาตั้งได้แค่นี้เหรอไอ่หมาหัวเน่า....

-นายกปูของมึ(ง)ดีตายห่าล่ะ ไอ่หมาหัวเน่า

-ยกทำสากกะเบืออะไรให้หนักวะ ไอ่สมองกลวงเหมือนนายกของมึ(ง)

-รัฐบาลหนังหีที่เป็นที่บูชาของมึ(ง)คิดได้ไงวะสินค้าห้าชนิดลดราคา ประชาชนบ้านบิดามึ(ง)เหรอใช้ปูนใช้กระเบื้องทำกับข้าว ไอ่ควา(ย) ไปกินหญ้าไป๊

-สะใจจริง ๆ หมารับใช้ต้องลบกระทู้เลย ไปหัดตั้งกระทู้มีสาระมาใหม่นะไอ่น้อง

ผมเห็นแล้วอี้ง :o :o :o

หลังจากไปเล่นเวบโหลดเพลงกลับมา :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ไม่คิดว่า เวบเชียร์ปชป.แห่งนี้ มันจะเลวร้ายมากขึ้นได้ขนาดนี้

พอปชป.ไม่ได้เป็นรัฐบาล สันดอนดิบก็โผล่ออกมา

ภาพลักษณ์ที่พยายามสร้างให้ดูดีตอนปชป.เป็นรัฐบาล ไม่มีเหลืออยู่เลยแฮะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เห็นมีผู้ดูแลบอร์ดเพิ่มขึ้นอีกหลายคน ไม่ทราบได้ทำอะไรบ้างนอกเหนือจากการเอาไปขัง

เพราะถ้าไม่มีการลงโทษสมาชิกผู้นี้ รับรองว่า

1.จะมีคนอื่นๆเอาภาษาดอกท้อนี้มาใช้บ้าง เพื่อใช้เป็นข้ออ้างห่วยๆ เพื่อเอากระทู้มาขัง

2.ถ้าคนอื่นใช้แล้วถูกลงโทษ เรื่องร้องเรียนจะมาที่นี่ทุกวัน

ผมรับรองได้ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ดังนั้นกรุณาชี้แจงเรื่องนี้ด้วยครับ

อ้อ,เกือบลืม แต่ก็ไม่ลืม :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

อยากถามว่า สมาชิกที่เป็นผู้หญิงและเชียร์ไอ้ตอแหลเหมือนกัน

หลังจากอ่านข้อความของสมาชิกคนนี้แล้ว

พวกคุณหน้าชาไหมครับ

ขอถามอีกที

พวกคุณหน้าชาไหมครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ถ้าหน้าไม่ชา ก็รับรู้ไว้ว่า

คุณก็ไม่ต่างจากไอ้ตอแหลที่คุณเชียร์

เพราะคนที่ตอแหลได้เป็นกิจวัตร ต้องเป็นคนหน้าด้านครับ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: 8-)
:mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: 8-)
:mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: 8-)
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: 8-)
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: 8-)
finder

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby จีรนุช » Tue Sep 06, 2011 9:14 pm

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

จีรนุช

Postby finder » Tue Sep 06, 2011 9:47 pm

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

finder

Postby จีรนุช » Tue Sep 06, 2011 9:54 pm

จีรนุช

Postby finder » Tue Sep 06, 2011 10:00 pm

finder

Postby จีรนุช » Tue Sep 06, 2011 10:04 pm

จีรนุช

Postby finder » Tue Sep 06, 2011 10:22 pm

finder

Postby ริวเซย์ » Wed Sep 07, 2011 6:56 pm

ไม่อนุญาตให้ทะเลาะกันในบอร์ดนี้นะครับ ไม่ว่าจะกระทู้ไหนก็เถอะ

สมาชิก ที่ชื่อหยาบคายนั้น ผมเปลี่ยนชื่อเป็น รัฐบาลหนังหมา แล้วครับ
ส่วนที่ใช้ถ้อยคำหยาบคายทางเพศและชื่อล็อคอินไม่เหมาะสมนั้น
แบน ๗ วันแล้วครับ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby finder » Thu Sep 08, 2011 2:05 am

ริวเซย์ wrote:ไม่อนุญาตให้ทะเลาะกันในบอร์ดนี้นะครับ ไม่ว่าจะกระทู้ไหนก็เถอะ

ท่านริวเซย์คงเข้าใจผิด เราคุยกันด้วยเหตุด้วยผลต่างหากครับ

ยกขา เอ๊ย,ไม่ใช่ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ยกหลักฐานมายันกันจนสะเด็ดน้ำ

คุณ"จี"เธอมาเจ๊งตรงที่ใส่ความว่า ท่านริวเซย์เป็นพธม.ขนานแท้นี่แหละ

แฮะๆ,ผมว่าเธอตั้งใจเลื่อยขาเก้าอี้ของท่านริวฯแหงๆ ฟันธง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

สมาชิก ที่ชื่อหยาบคายนั้น ผมเปลี่ยนชื่อเป็น รัฐบาลหนังหมา แล้วครับ
ส่วนที่ใช้ถ้อยคำหยาบคายทางเพศและชื่อล็อคอินไม่เหมาะสมนั้น
แบน ๗ วันแล้วครับ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบครับ[/color]
รับทราบ

ตอบสั้นเพื่อชดเชยที่ข้างบนตอบยาว :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
finder

Postby finder » Thu Sep 08, 2011 2:57 am

ทำไมไม่ลบข้อความที่หยาบคายครับ

ทีกระทู้ที่ผมตั้ง ผมแปะกาวยังไม่แห้ง มด เทศบาลยังลบทันที จะว่าอย่างไรมิทราบ

กรุณาออกมาจากกองขยะมาตอบ

มัวแต่มองหาขยะบ้านคนอื่น

ปล่อยพรรคพวกขี้ไว้ ไม่มาเก็บ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=42529

An.mkII wrote:ไม่ทราบว่าจขกท. เคยโผล่ออกมานอกกะลาบ้างไหมครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Image

Image

ดังนั้นก่อนจะว่า ใคร หัด มาดูพรรคพวกตนเองก่อนด้วยนะครับ

เเละ พวกนี้ มีการหลอกล่อ แม่ยกให้ไปถูกด่าด้วย แผนหลายชั้น ดูกันเองล่ะกันกะั นิสัยคนพวกนี้

หรือ ขนาด พวก ที่เป็นแกนนำ กรุณาดูวันที่ของข่าวด้วย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

“ยะใส” เตือน “ปู” สร้างภาพควง “น้องไปป์” ออกงาน เป็นการทำลายลูกทางอ้อม

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 26 สิงหาคม 2554 23:52 น.

ผู้ดำเนินรายการกล่าวว่า ทุกวันนี้แม่ยกประชาธิปัตย์ ยังคงไม่หายโกรธพันธมิตรฯ จากการที่โหวตโน และยังมีการเขียนจดหมายมาด่าอยู่ตลอด

นางมาลีรัตน์กล่าวว่า ตนเห็นว่าคนในพรรคประชาธิปัตย์ไม่ได้เดือดร้อนเลย พวกแม่ยกรู้สึกโกรธแค้นเกินเหตุ เตือนๆไว้วันหนึ่งเราอาจได้สู้ร่วมกัน หรือแยกทางกันไปก็ไม่ว่ากัน

http://mgr.manager.co.th/Politics/ViewN ... 0000107990

อย่าหลงอยู่เเต่ในกะลานะครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ปล.

ฝากไปถาม จาก บอร์ด ที่ จขกท. เอามาอ้างอิงด้วยนะครับ ว่าคิดไง กะพฤติกรรม ที่ผมยกตัวอย่างมาให้ดู

จะได้ดูโลกให้กว้างๆบ้าง ไม่ใช่อยู่กันเเค่ในกะลา ป่าช้า ดงดิบอะไีร จำพวกนั้น :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby tonythebest » Thu Sep 08, 2011 1:26 pm

น่าจะลองให้ท่านสมาชิก นำภาพและหลักฐานที่รู้สึกว่า ที่นี่ 2 มาตรฐานไปฟ้องครูนะครับ
น่าเห็นใจนะครับ ที่เมื่อไปบอร์ดไหนที่ไม่ได้สีเดียวกะตนเอง แล้วจะรู้สึกถึงมาตรฐานที่แตกต่างจากเดิม
บางแห่ง บางบอร์ด เพียงนำเสนอความคิดต่าง ก็ถูกลบ ถูกแบน ไม่นับการถูกโห่ฮาป่า
ในขณะที่บางคน ไม่เคยส่องกระจกดูหนังหน้าตนเอง เลยไม่เคยเห็นคราบอุจจาระติดมุมปาก
หากแต่โห่ฮา และยอมรับไม่ได้ หากได้กลิ่นคล้ายอุจจาระ เมื่อพูดคุยกับคนอื่น
ทั้งที่ความจริงแล้ว มันเป็นเพียงกลิ่นจากคราบที่มุมปากตนเอง ใต้จมูกของตนเองแท้ๆ

ไม่งั้น แนะนำให้ท่านริวฯ บอกเพื่อนสมาชิกบางท่านไปฟ้องพ่อครับ

เป็นกำลังใจให้ท่านและเหล่าสมาชิกผู้ดูแลบอร์ดแห่งนี้ครับ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby finder » Thu Sep 08, 2011 8:41 pm

finder

Postby tonythebest » Thu Sep 08, 2011 9:25 pm

หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

tonythebest

Postby finder » Thu Sep 08, 2011 11:15 pm

finder

Postby tonythebest » Fri Sep 09, 2011 11:45 am

tonythebest

Postby finder » Fri Sep 09, 2011 4:20 pm

finder

Postby finder » Fri Sep 09, 2011 11:09 pm

กระทู้ผมถูกล้อค

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=42529&p=799277#p799277

ไม่มีใครบอกเหตุผล แต่น่าจะมาจากข้อความเหล่านี้ครับ

Last edited by finder on Sat Sep 10, 2011 10:42 pm, edited 1 time in total.
finder

Postby An.mkII » Sat Sep 10, 2011 12:21 am

การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้

พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓
An.mkII

Postby หวานสนิท » Sat Sep 10, 2011 1:43 am

หวานสนิท

Postby An.mkII » Sat Sep 10, 2011 2:04 am

หวัง ว่า คุณหวานสนิท จะอ่านอะไรครบๆ นะครับ ว่าใครเริ่มหาเรื่องใครก่อน

กรุณาอ่านตรงนี้ด้วย

Re: ความในใจจาก อับโชค ***.เมื่อแมงสาบขอความร่วมมือ

Postby finder » Sep 8th, '11, 22:48

1 ผมว่า สิ่งนี้คุณต้องไปถาม ทาง ผู้ดูเเลในกระทู้นี้นะครับ viewtopic.php?f=2&t=17404 ที่ผมก็เห็นว่าคุณไปถามแล้ว

เเละข้อความไหน คำ ที่คุณบอกว่าหยาบคาย ช่วยยกหลักฐานมาประกอบด้วยครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ผมไม่อยากอธิบายยาว คุณเมล์ไปถามมด คนกวาดขยะ แล้วคุณจะได้คำตอบ ถ้าเขากล้าตอบนะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

2. คุณรู้มาจากไหน ว่าศิริโชค พูดเเทน นายเขา เเละนาย ศิริโชค คือใคร เเละการต่อสู้ ในความหาย คุณ กะ ความหายของศิริโชค มันเหมือนกันรึไม่ อย่างไรครับ ดังนั้นอย่าเที่ยวคิดเอง เออเองซิครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ผมไปดูในเฟสของเขาแล้ว เขาสื่อถึงพธม.ที่เข้าไปคุยกับเขาในนั้น

เพราะมีการตอบโต้เหตุผลกันด้วย ถ้าไม่ใช่สื่อถึงพธม. เขาจะพูดด้วยทำไม

ก็ปฎิเสธไปเลยสิว่า ไม่ได้สื่อกับพธม. จริงไหม :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

3 คิดเองเป็นคนครับ เเต่อยากจะลองฟังความคิดความเห็นในมุมมองของฝ่ายเดียวกัน ว่ามีความเป็นอย่างไร เพราะผมว่าผมเองก็ไม่ได้บอกนะครับว่าคิดเองไม่เป็นนิครับ
อ้าว,แก้ตัวนี่ ถ้าคิดเองเป็น เรื่องง่ายๆอย่างนี้จะมาถามผมทำไม

ต้องคิดได้สิว่า จะโดนอะไรจากผมถึบเข้าที่หน้า

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

viewtopic.php?f=2&t=42529&p=799277#p798047

ที่ผมคุยดีๆ ให้เหตุผล ทำไมต้องถึงกับตอบโต้แรงขนาดนั้น ผมไม่ได้หยาบมาก่อนเลย จนกระทั่ง คุณ finder เริ่มล่วงเกินผมทางวาจา ผมโดนด่าแบบนี้

เฉกเช่นเดียวกะในกระทู้นี้ ที่ คุณ finder ก็มาว่าผมก่อน ทั้งที่กระทู้ต้นเหตุก็โดนล็อคไปแล้ว

เเต่ทำไมไม่ยอมจบ ? แบบนี้มีเจตนาหาเรื่องกัน ใช่หรือไม่ ? ซึ่ง หวังว่า WM คงจะเข้าใจ

เเละทางตัว คุณหวานสนิท ก็เช่นกัน ทำไมถึง ตัดตอน เอาข้อความมาลง แบบนี้มีเจตนาใส่ความผมใช่รึไม่ ซึ่งตรงนี้ ผมก็ขอความเป็นธรรมต่อ WM ด้วยครับ
การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้

An.mkII

Postby เพื่อนร่วมชาติ » Sat Sep 10, 2011 9:38 am

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด คนไทยใช้แล้วเลอะเทอะชิบเป๋ง
เพื่อนร่วมชาติ

Postby finder » Sat Sep 10, 2011 11:21 pm

finder

Postby finder » Sat Sep 10, 2011 11:38 pm

finder

Postby An.mkII » Sat Sep 10, 2011 11:51 pm

An.mkII

Postby finder » Sun Sep 11, 2011 12:46 am

finder

Postby finder » Sun Sep 11, 2011 12:57 am

finder

Postby finder » Sun Sep 11, 2011 1:15 am

finder

Postby 1ktip » Mon Sep 12, 2011 8:44 pm

พื้นที่ตรงนี้ไม่ได้มีไว้ให้สมาชิกเข้ามาทะเลาะกันนะครับ และกฏทุกข้อไม่ได้ยกเว้นให้เช่นกัน
1ktip
Global Moderator

Postby finder » Mon Sep 12, 2011 10:57 pm

1ktip wrote:พื้นที่ตรงนี้ไม่ได้มีไว้ให้สมาชิกเข้ามาทะเลาะกันนะครับ
ผมเข้ามาแจ้งการทำผิดกฎของมดและสมาชิก ถ้าเขาจะแก้ต่างก็ไม่มีปํญหา

แต่เขามาด่าผมต่อในนี้ด้วย ผมตอบโต้แน่นอน ปัญหาอยู่ที่มดอย่างพวกคุณนี่แหละ

ห้องนี้จึงมีเรื่องเข้ามาตลอด อย่าพยายามมองว่าคนเหล่านี้สร้างปัญหา

ให้มองที่ตัวมดอย่างพวกคุณนี่แหละครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

และกฏทุกข้อไม่ได้ยกเว้นให้เช่นกัน
แล้วนี่ทำไมไม่ลบ ไหนว่าไม่มียกเว้นไงครับ ก็ยังค้างอยู่ เขาไม่ใช่คู่กรณีกับผม

เขาเข้ามากวนส้นเท้าผมเฉยๆ คุณจะคาไว้เพื่ออะไรครับ

tonythebest wrote:น่าจะลองให้ท่านสมาชิก นำภาพและหลักฐานที่รู้สึกว่า ที่นี่ 2 มาตรฐานไปฟ้องครูนะครับ
น่าเห็นใจนะครับ ที่เมื่อไปบอร์ดไหนที่ไม่ได้สีเดียวกะตนเอง แล้วจะรู้สึกถึงมาตรฐานที่แตกต่างจากเดิม
บางแห่ง บางบอร์ด เพียงนำเสนอความคิดต่าง ก็ถูกลบ ถูกแบน ไม่นับการถูกโห่ฮาป่า
ในขณะที่บางคน ไม่เคยส่องกระจกดูหนังหน้าตนเอง เลยไม่เคยเห็นคราบอุจจาระติดมุมปาก
หากแต่โห่ฮา และยอมรับไม่ได้ หากได้กลิ่นคล้ายอุจจาระ เมื่อพูดคุยกับคนอื่น
ทั้งที่ความจริงแล้ว มันเป็นเพียงกลิ่นจากคราบที่มุมปากตนเอง ใต้จมูกของตนเองแท้ๆ

ไม่งั้น แนะนำให้ท่านริวฯ บอกเพื่อนสมาชิกบางท่านไปฟ้องพ่อครับ

เป็นกำลังใจให้ท่านและเหล่าสมาชิกผู้ดูแลบอร์ดแห่งนี้ครับ

และข้อความที่คุณหวานสนิทยกมาเพื่อเป็นหลักฐานแก้ต่างให้ผม

ทำไมคุณถึงลบครับ เขาไม่ได้เข้ามาเถึยงกับใครสักหน่อย แต่ข้อมูลที่คู่กรณีผมยกมาอ้างคุณกลับคาไว้

และคุณยังลบข้อมูลของผมที่หักล้างคำอ้างของเขาด้วย

ถ้าเป็นมดมือใหม่ผมพอเข้าใจได้ แต่เป็นถึงGM.ทำอย่างนี้ค่อนข้างน่าเกลียดนะ

ผมเชื่อว่าคุณรู้ตัวในขณะที่ทำ ผมจึงไม่ต้องพูดอะไรมาก

ได้แต่ภาวนาในใจกับนังหนูรูปอวตารของคุณว่า

อย่าทำหน้าบึ้งอย่างคุณทั้งวัน เดี๋ยวโรคประสาทจะมาทักทาย

เอาอย่างพี่ finder นี่สิ หัวเราะได้ทั้งวัน :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

มาเข้าเรื่องต่อ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ถ้าคุณอ้างว่าในนั้นมีคำพูดที่ไม่สุภาพ จึงลบ

แล้วทำไมจึงปล่อยคำพูดเหล่านี้อยู่ในกระทู้ตามลิ้งค์ที่ผมให้ไว้ โดยไม่ลบครับ

อย่างนี้ไม่เรียกว่าบอร์ดนี้ทมี 2มาตรฐาน แต่เรียกว่า

บอร์ดนี้ไม่มีมาตรฐานเลยละครับ

ข้อความนี้ ผมสำเนาไปที่WM.ด้วย จะมีผลอย่างไรก็ไม่ทราบ

แต่มันจะบอกอะไรผมได้อีกหลายอย่าง

เอาแค่นี้ก่อน เกิดปวดท้องมูล(ขี้)ขึ้นมา

ผมตดไปปู้ดใหญ่ คุณคงได้กลิ่นแล้วนะครับ

ไม่ทราบว่าหยาบคายหรือเปล่าที่บอกให้คุณทราบ

แต่คุณทำให้ผมต้องพิมพ์ตอนปวดท้องทำไมล่ะ

สาเหตุอยู่ที่คุณอีกละ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby finder » Mon Sep 12, 2011 11:38 pm

finder wrote:ไม่ทราบว่าได้อ่านก่อนลบหรือเปล่า อย่ามาลบมั่วๆ

คุณให้เขาคาข้อมูลไว้ แต่มาลบข้อโต้แย้งของผมอันนี้ อย่าทำเรื่องน่าเกลียดบ่อยๆ

รู้ตัวเสียบ้างนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

แต่ถ้าคุณไม่รู้วิธีลบที่ถูกต้อง ผมจะสอนให้ละกัน

สอนฟรี ไม่คิดตังค์

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้าคุณเห็นว่า ไม่ถูกต้อง ผมจะสำเนาให้WM. พิจารณาด่วยละกัน

An.mkII wrote:หวัง ว่า คุณหวานสนิท จะอ่านอะไรครบๆ นะครับ ว่าใครเริ่มหาเรื่องใครก่อน

กรุณาอ่านตรงนี้ด้วย

Re: ความในใจจาก อับโชค ***.เมื่อแมงสาบขอความร่วมมือ

Postby finder » Sep 8th, '11, 22:48

1 ผมว่า สิ่งนี้คุณต้องไปถาม ทาง ผู้ดูเเลในกระทู้นี้นะครับ viewtopic.php?f=2&t=17404 ที่ผมก็เห็นว่าคุณไปถามแล้ว

เเละข้อความไหน คำ ที่คุณบอกว่าหยาบคาย ช่วยยกหลักฐานมาประกอบด้วยครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ผมไม่อยากอธิบายยาว คุณเมล์ไปถามมด คนกวาดขยะ แล้วคุณจะได้คำตอบ ถ้าเขากล้าตอบนะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

2. คุณรู้มาจากไหน ว่าศิริโชค พูดเเทน นายเขา เเละนาย ศิริโชค คือใคร เเละการต่อสู้ ในความหาย คุณ กะ ความหายของศิริโชค มันเหมือนกันรึไม่ อย่างไรครับ ดังนั้นอย่าเที่ยวคิดเอง เออเองซิครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ผมไปดูในเฟสของเขาแล้ว เขาสื่อถึงพธม.ที่เข้าไปคุยกับเขาในนั้น

เพราะมีการตอบโต้เหตุผลกันด้วย ถ้าไม่ใช่สื่อถึงพธม. เขาจะพูดด้วยทำไม

ก็ปฎิเสธไปเลยสิว่า ไม่ได้สื่อกับพธม. จริงไหม
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

3 คิดเองเป็นคนครับ เเต่อยากจะลองฟังความคิดความเห็นในมุมมองของฝ่ายเดียวกัน ว่ามีความเป็นอย่างไร เพราะผมว่าผมเองก็ไม่ได้บอกนะครับว่าคิดเองไม่เป็นนิครับ
อ้าว,แก้ตัวนี่ ถ้าคิดเองเป็น เรื่องง่ายๆอย่างนี้จะมาถามผมทำไม

ต้องคิดได้สิว่า จะโดนอะไรจากผมถึบเข้าที่หน้า

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=42529&p=799277#p798047

ที่ผมคุยดีๆ ให้เหตุผล ทำไมต้องถึงกับตอบโต้แรงขนาดนั้น ผมไม่ได้หยาบมาก่อนเลย จนกระทั่ง คุณ finder เริ่มล่วงเกินผมทางวาจา ผมโดนด่าแบบนี้
จริงหรือครับที่ผมล่วงเกินคุณก่อน ก่อนข้อความข้างบน คุณตอบไว้อย่างไร เชิญอ่าน

โดย An.mkII » Thu Sep 08, 2011 11:30 am
ผมว่าจขกท. เกิดอาการมึนรึเมาอะไรรึเปล่าครับ ?

เพราะคำถามที่ตอบผมนั้น มันไม่ใช่ คำถามเเรกที่ผมถามนะครับ เเต่คำถามเเรกที่ผมถามคือ คำถามนี้

An.mkII wrote:ไม่ทราบว่าจขกท. เคยโผล่ออกมานอกกะลาบ้างไหมครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

“ยะใส” เตือน “ปู” สร้างภาพควง “น้องไปป์” ออกงาน เป็นการทำลายลูกทางอ้อม

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 26 สิงหาคม 2554 23:52 น.

mgr.manager.co.th/Politics/ViewN ... 0000107990

อย่าหลงอยู่เเต่ในกะลานะครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ปล.

ฝากไปถาม จาก บอร์ด ที่ จขกท. เอามาอ้างอิงด้วยนะครับ ว่าคิดไง กะพฤติกรรม ที่ผมยกตัวอย่างมาให้ดู

จะได้ดูโลกให้กว้างๆบ้าง ไม่ใช่อยู่กันเเค่ในกะลา ป่าช้า ดงดิบอะไีร จำพวกนั้น :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เฉกเช่นเดียวกะในกระทู้นี้ ที่ คุณ finder ก็มาว่าผมก่อน ทั้งที่กระทู้ต้นเหตุก็โดนล็อคไปแล้ว
เพราะกระทู้โดนล็อคอย่างผิดปกติ ถ้าเป็นคำหยาบขนาดนี้ มดต้องลบข้อความครับ

เพราะผิดกฎ ไม่ใช่ล็อคกระทู้ มดที่ทำเรื่องนี้ ผมถือว่าตัดสินใจผิด
จะโดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม

ก็ควรชี้แจ้ง ตามกฎของมดข้อ4 ไม่ใช่ล็อคแล้วเงียบ ไม่บอกเหตุผลที่ล็อค และไม่แจ้งว่าเป็นมดท่านใดทำ

การทำเช่นนี้ เหมือนเจตนาให้ข้อความของคุณแสดงอยู่ แต่ผมเข้าไปชี้แจงไม่ได้

ผมจึงมาที่นี่เพื่อ

1.ร้องเรียนการกระทำของมดท่านนี้และ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == แสดงการลบที่ถูกต้องมาให้ดู

เเต่ทำไมไม่ยอมจบ ? แบบนี้มีเจตนาหาเรื่องกัน ใช่หรือไม่ ? ซึ่ง หวังว่า WM คงจะเข้าใจ
ผมบอกแล้วว่าทำไม จึงไม่ได้มีเจตนาหาเรื่องใคร

แต่เมื่อคุณเป็นฝ่ายยั่วยุก่อน เล่นถึงบุพการีผมก่อนด้วย ซึ่งคุณหวานสนิทยกมาให้เห็นแล้ว

(ต้องขอขอบคุณคุณหวานสนิทอีกครั้งครับ) คุณยังกล้ามาแก้ตัวว่าผมเริ่มก่อนหรือครับ

เป็นลูกผู้ชายหน่อยครับ อย่าคิดว่ามีเพื่อนเป็นมดอยู่แล้วผมจะกลัว

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เรื่องอย่างนี้เป็นเรื่องของเหตุผลและข้อเท็จจริง บวกกับกฎที่บอร์ดมี ถึงผมจะเป็นพธม.

ในบอร์ดที่มีมดเป็นปชป. แต่ที่ผ่านมา การกระทำอย่างไม่สมเหตุผลของมดเก่าทั้ง3คน

ผมก็ได้มาที่ห้องนี้ไล่เบี้ยไปหมดแล้วทั้ง3คน
เชิญย้อนไปหาดูได้ และเฉพาะมด"คนกวาดขยะ"เท่านั้น

ที่ไม่กล้าแม้แต่จะออกมาตอบผม แม้ผมจะทวงถามไปหลายครั้ง
ไปดูได้ที่ห้องร้องเรียนถึงWM.โดยตรง

ผมเพิ่งไปตั้งกระทู้ร้องเรียนไว้ก่อนหน้านี้ คุณคิดว่าผมจะกลัวพวกคุณไหมล่ะ

เเละทางตัว คุณหวานสนิท ก็เช่นกัน ทำไมถึง ตัดตอน เอาข้อความมาลง แบบนี้มีเจตนาใส่ความผมใช่รึไม่ ซึ่งตรงนี้ ผมก็ขอความเป็นธรรมต่อ WM ด้วยครับ

ผมเอาข้อความเต็มๆมาเติมให้แล้ว ตามเจตนาของคุณ คงไม่คิดอีกนะว่ามีใครใส่ความคุณ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ขอแถมให้อีกหน่อยเพื่อความเข้าใจ

ไม่ว่าผมไปโพสท์ที่เวบไหน ผมใช้วาจาสุภาพเสมอ ไม่ด่าใครอย่างหยาบคายก่อน

ถ้าคุณไม่พอใจ ที่ใครในเวบประชาทนเขาด่าพวกคุณ

ขอให้เป็นลูกผู้ชาย ไปคุยกับเขาเลยครับ อย่างที่ผมเป็นพธม.อยู่ในเวบนี้ไงล่ะ ไม่ต้องฝากผมไปถาม

ล้อกอินของที่นั่นคุณก็มีอยู่แล้ว ทำไมไม่ไปครับ กลัวอะไร

หรือเพราะคุณเคยพูดอยู่ที่นั่นว่า

"ก็ผมคนเดียว พวกคุณหลายคน ผมก็สู้ไม่ได้สิ"

อย่างนี้ใช่ไหม คุณถึงไม่กล้าไปอีก

ขอถามหน่อยเถอะ ผมอยู่ที่นี่โต้พวกคุณ ผมเคยพูดคำนี้บ้างไหมครับ

และ ผมเคยหนีพวกคุณไหมครับ นอกจากจะถึงเวลานอนของผม ผมจึงหยุด

แล้วจะมาต่อในวันถัดไป ถ้ามีเวลา เห็นไหมครับว่า

เลือดนักสู้ของคุณมันไม่มีครับ และไม่ได้สู้เพื่อจุดยืนที่ถูกต้อง

แต่สู้อย่างอคติเพื่อช่วยนักการเมืองชั่วเท่านั้น

คุณจึงต้องอาศัยพวกมากกว่า และมด เพื่อเอาชนะฝ่ายตรงข้าม

ขนาดรุมหมาหมู่ ยังเอาผมไม่อยู่ แถมหน้าแหกกลับไปบ่อยๆ

ถ้าสู้เดี่ยวๆ ก็คงรู้ว่าผลจะเป็นอย่างไร พวกคุณถึงไม่เคยกล้าสู้เดี่ยวไงครับ

ผมฝากไปคิดบ้างนะครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

finder

PreviousNext

Return to สภากาแฟ