อยากให้ ปชป.เป็นรัฐบาลจังเลย...

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

อยากให้ ปชป.เป็นรัฐบาลจังเลย...

Postby kainuy555 » Mon Oct 17, 2011 7:39 am

และมีพรรค กมม. เป็นพรรคร่วม

* มีคุณอภิสิทธิ์ เป็นนายกฯ
* มีคุณสุเทพ เป็นรองนายกฯ ฝ่ายความมั่นคง
* มีคุณสาธิต เป็นรมต.ประจำสำนักฯ คุมช่อง 11 คุมสื่อ
* มีคุณกร เป็น รมต.คลัง
* มีคุณสิทธิโชค เป็นวอลฯ
* มีคุณกษิต เป็น รมต.ต่างประเทศ

ส่วนพรรค กมม.
* มีคุณสนธิ์ เป็น.....
* มีคุณจำลอง เป็น....
* มีคุณสุริยใส เป็น....

หากเสียงไม่พอ ก็อาจพึ่งพรรค ภท. ของคุณเนวิน และคุณชวรัตน์
หากยังไม่พออีก อาจต้องพึ่งคุณบรรหาร
หากยังไม่พออีก ก็อาจต้องพึ่งพรรคเล็กพรรคน้อย บวกกันเข้าไปให้พอ

ถ้าอยากให้พรรค ปชป. เป็นรัฐบาลพรรคเดียว ก็ต้องช่วยกันลงคะแนนเลือกให้ได้เสียงข้างมากนะครับ
kainuy555

Re: อยากให้ ปชป.เป็นรัฐบาลจังเลย...

Postby Anti bad politicians » Mon Oct 17, 2011 7:41 am

............. kainuy555 สาธุชนแดง เขาฝากมาบอกว่า
สาธุชน wrote:ตั้งสติ สงบจิตสงบใจเสียบ้าง ประสาทจะแดกเอา

.
.
ประชาธิปไตย คือ
ประชาชน---สามารถด่านักการเมืองที่เห็นว่าโกงกินประเทศชาติได้
นักการเมือง---อยากเป็นนักการเมืองไม่อยากถูกด่า อย่าโกง
เลือกใครแล้วรู้ว่าไปโกงหรือบริหารประเทศไม่เป็น
ยังสนับสนุนคือกลุ่มคนผู้ร่วมทำลายประเทศ
Anti bad politicians

Re: อยากให้ ปชป.เป็นรัฐบาลจังเลย...

Postby SpeedDeVa » Mon Oct 17, 2011 7:45 am

แสดงว่าหมดปัญญาจะแถ ด่าเค้าไว้เยอะสุดท้ายเข้าตัวหมด

กร๊ากกกกๆๆๆๆๆ
SpeedDeVa

Postby เตกูแดง » Mon Oct 17, 2011 7:46 am

น่าสงสาร ควายสำลักหญ้า
เตกูแดง

Postby เช neverdie » Mon Oct 17, 2011 7:48 am

ควายเลือกควายแล้วต้องเจอกับความทุกข์ระทม

เสร็จแล้วก็มาร้องเรียกหาเทวดา

ป่านนี้หญ้าติดคอกันทั้งหมู่บ้านเสื้อแดงแล้วม้างง

หนักหน่อยก็หญ้าติดคอกันทั้งอำเภอเสื้อแดงละงานนี้

สมน้ำหน้าควาย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ความล้มเหลวของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ที่พี่ๆเสื้อแดงใบ้แดรก เถียงไม่ออกซักคน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องความซื่อสัตย์สุจริต
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องกองทุนน้ำมัน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องภาษี
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องตลาดทุน
เช neverdie

Postby อาวุโสโอเค » Mon Oct 17, 2011 7:48 am

kainuy555 wrote:และมีพรรค กมม. เป็นพรรคร่วม

* มีคุณสุเทพ เป็นรองนายกฯ ฝ่ายความมั่นคง
* มีคุณสาธิต เป็นรมต.ประจำสำนักฯ คุมช่อง 11 คุมสื่อ
* มีคุณกษิต เป็น รมต.ต่างประเทศ

หากเสียงไม่พอ ก็อาจพึ่งพรรค ภท. ของคุณเนวิน และคุณชวรัตน์
หากยังไม่พออีก อาจต้องพึ่งคุณบรรหาร
หากยังไม่พออีก ก็อาจต้องพึ่งพรรคเล็กพรรคน้อย บวกกันเข้าไปให้พอ

ถ้าอยากให้พรรค ปชป. เป็นรัฐบาลพรรคเดียว ก็ต้องช่วยกันลงคะแนนเลือกให้ได้เสียงข้างมากนะครับ

สงสัยกินยาลืมเขย่าขวด :o
อาวุโสโอเค

Postby sumboon » Mon Oct 17, 2011 7:49 am

สำลักน้ำมารึงัย
sumboon

Postby antiseptic » Mon Oct 17, 2011 7:49 am

รบ.นี้ฮากว่าเยอะนะ? :D
"We all make choices. But in the end, our choices make us."
Andrew Ryan
antiseptic

Postby yai4 » Mon Oct 17, 2011 7:53 am

เพื่อไทย ไม่มีปัญญาเป็นแล้วหรอ ถึงอยากให้ ปชป เป็นรัฐบาล

ไม่มีสมองก็ร้องไห้ต่อไปดิ เจอปัญหาไม่มีปัญญาแก้ก็ร้องไห้ เดียวสื่อก็สงสารเองแหละ
yai4

Postby PinkDevil » Mon Oct 17, 2011 8:10 am

ตอนนี้ไม่อยากเห็นประชาธิปัตย์เป็นรัฐบาล
ไม่อยากเห็นอภิสิทธิ์เป็นนายก
อยากให้ยิ่งลักษณ์เป็นนายกให้ครบ 4 ปี
ตามที่เสียงส่วนใหญ่ 15 ล้านเสียงเค้าเลือกกันมา

อยากเห็นคนไทยร่ำรวยตามที่พรรคเพื่อไทยหาเสียงไว้
อยากเห็นโครงการถมทะเล
อยากเห็นโครงการรถไฟฟ้ายี่สิบบาทตลอดสาย ฯลฯ
แต่ที่อยากเห็นที่สุด คือ การบริหารงบประมาณโดยไม่กู้
หวังว่างบประมาณปี 55 ที่จะออกมาจะเป็นงบประมาณสมดุล
ถ้าตั้งขาดดุลมา เสียหมานะเฟ้ย ถือว่าดีแต่แหล
เพราะด่ารัฐบาลที่แล้วดีแต่กู้ ถ้ารัฐบาลยิ่งลักษณ์กู้นี่
เหมือนก้มลงไปเลียอาจมที่ตัวเองสำรอกไว้เลยนะ

พฤติกรรมทุเรศๆ น่ารังเกียจอย่างนี้ คงไม่ทำใช่ป่ะ
ถ้าทำนี่ แฟนคลับที่สนับสนุนเพื่อไทยที่เคยด่าอภิสิทธิ์เอาไว้
อับอายขายขี้หน้าเลยนะ คงไม่ทำให้คนสนับสนุนเสียหน้า เสียหมานะ

เฝ้ารอดู ด้วยความสนุกและเบิกบานในอารมณ์
สัญญาว่าถ้ารัฐบาลนี้กู้เงินเมื่อไหร่
จะด่าและเยาะเย้ย พวกที่เคยด่ารัฐบาลเก่าว่าดีแต่กู้ เคป่ะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
To dream the impossible dream
To fight the unbeatable foe
To bear with unbearable sorrow
To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are weary
To reach the unreachable star
PinkDevil

Postby ปุถุชน » Mon Oct 17, 2011 8:19 am

kainuy555 wrote:และมีพรรค กมม. เป็นพรรคร่วม

Re: อยากให้ ปชป.เป็นรัฐบาลจังเลย.......!

ผมชอบกระทู้นี้ของ"ใข่นุ้ยจังเลย อยากให้ใข่นุ้ยมีความคิดในใจตรงตามตัวอักษรที่ปรากฏนี้...
ไม่ใช่ใจอย่างหนึ่งปากอย่างหนึ่งไม่ใช่เสแสร้งพิมพ์.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ถ้า"อภิสิทธิ์ได้เป็นนายกรัฐมนตรีคราวต่อไป
เชื่อว่านายกฯอภิสิทธิ์จะมีอภิสิทธิ์คัดเลือกทีมงานที่เหมาะสมด้วยตนเอง...

ไม่ให้ใครยัดเยียด"จัดให้"อย่างประสงค์ร้าย...

ไม่ต้องให้ใครสาระเนแสดงความปัญญาอ่อนในการ"จัดให้"...........
ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby guxkung » Mon Oct 17, 2011 8:23 am

ว่าจะเลิกเล่นบอร์ดแล้วกลับไปซุ่มอ่านตามเดิมซะหน่อย
เห็นแบบ จขกท เลยเลิกเล่นไม่ได้ซักที

ผมเป็นโรคจิตป่าวครับเนี่ย?
ผมไม่รู้ ผมแมว
guxkung

Postby ปุถุชน » Mon Oct 17, 2011 8:24 am

"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby Bourne » Mon Oct 17, 2011 8:27 am

กระทู้นี้ตั้งมาเพื่ออะไร?
รัฐบาน e-ปูโง่ แก้ปัญหาไม่ได้แล้วพาลเหรอ?
Bourne

Postby korkang » Mon Oct 17, 2011 8:36 am

อาวุโสโอเค wrote:

สงสัยกินยาลืมเขย่าขวด :o

นั่นนะซิ

Image
korkang

Postby MIRO » Mon Oct 17, 2011 8:48 am

พยายามสร้างผลงานให้ปูห่วยแตก มาหลายกระทู้
ตอนนี้คงหมดปัญญาแล้วจริงๆ .. โถ พ่อคุณ

:lol: :lol: :lol:
ยามบุญมา กาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญหลง หงส์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมา หมูหมากลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
MIRO

Postby kainuy555 » Mon Oct 17, 2011 8:55 am

guxkung wrote:ว่าจะเลิกเล่นบอร์ดแล้วกลับไปซุ่มอ่านตามเดิมซะหน่อย
เห็นแบบ จขกท เลยเลิกเล่นไม่ได้ซักที

ผมเป็นโรคจิตป่าวครับเนี่ย?

555
kainuy555

Postby foyfon » Mon Oct 17, 2011 9:01 am

ผมเองก็ยังคิดอยู่เหมือนกันนะที่ดีแล้วที่ ปชปไม่ได้เป็นรัฐบาลในครั้งนี้ ไม่งั้นคงโดนด่ายับแน่เลย นี่ขนาดเป็นพวกเดียวกันแถวบ้านผมเองก็เริ่มด่ารัฐบาลกันแล้วครับ นึกในใจก็อนาถครับเลือกกันมาเอง พอเป็นแบบนี้แล้วบางคนก็แก้ตัวให้รัฐบาล ว่านำ้เยอะจริงๆทำงานได้ยาก แต่ผมกลับมองว่าการบริหารจัดการของรัฐบาลแย่เอามากๆครับ
foyfon

Postby ช่วยกันเราอยู่ » Mon Oct 17, 2011 9:05 am

ใครเป็นรบก็ได้ขออย่าให้เผาไทยเป็นเลย พรรคสร้างส่งเสริมความแตกแยกความเห็นแก่ตัวพรรคเดียวในโลก
ช่วยกันเราอยู่

Postby nongpd » Mon Oct 17, 2011 10:08 am

ตั้งกระทู้เเบบสไตล์เเดง เเล้วเเถไม่ออกมุดหนีจมตีนไปเลย
nongpd

Postby ryukendo » Mon Oct 17, 2011 10:13 am

แค่นี้...เหนื่อยแล้วเหรอครับ kainuy555 เสียดายยังทำตามนโยบายไม่ครบเลย ถ้าถึงตอนนั้น kainuy555 คงแก้ตัว+โยนกลองให้คนอื่นได้สนุกสนานกว่านี้เยอะครับ :lol:

ตอแหลเพื่อประชาธิปไตย 8-)
ryukendo

Postby yaister7 » Mon Oct 17, 2011 11:07 am

เฮ่อ...กินหญ้าอพรกผสมยาฆ่าหญ้ามาหรือครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
yaister7

Postby tonythebest » Mon Oct 17, 2011 11:17 am

ตอนนี้ไม่อยากเห็นประชาธิปัตย์เป็นรัฐบาล
ไม่อยากเห็นอภิสิทธิ์เป็นนายก
อยากให้ยิ่งลักษณ์เป็นนายกให้ครบ 4 ปี
ตามที่เสียงส่วนใหญ่ 15 ล้านเสียงเค้าเลือกกันมา

อยากเห็นคนไทยร่ำรวยตามที่พรรคเพื่อไทยหาเสียงไว้
อยากเห็นโครงการถมทะเล
อยากเห็นโครงการรถไฟฟ้ายี่สิบบาทตลอดสาย ฯลฯ
แต่ที่อยากเห็นที่สุด คือ การบริหารงบประมาณโดยไม่กู้
หวังว่างบประมาณปี 55 ที่จะออกมาจะเป็นงบประมาณสมดุล
ถ้าตั้งขาดดุลมา เสียหมานะเฟ้ย ถือว่าดีแต่แหล
เพราะด่ารัฐบาลที่แล้วดีแต่กู้ ถ้ารัฐบาลยิ่งลักษณ์กู้นี่
เหมือนก้มลงไปเลียอาจมที่ตัวเองสำรอกไว้เลยนะ

พฤติกรรมทุเรศๆ น่ารังเกียจอย่างนี้ คงไม่ทำใช่ป่ะ
ถ้าทำนี่ แฟนคลับที่สนับสนุนเพื่อไทยที่เคยด่าอภิสิทธิ์เอาไว้
อับอายขายขี้หน้าเลยนะ คงไม่ทำให้คนสนับสนุนเสียหน้า เสียหมานะ

เฝ้ารอดู ด้วยความสนุกและเบิกบานในอารมณ์
สัญญาว่าถ้ารัฐบาลนี้กู้เงินเมื่อไหร่
จะด่าและเยาะเย้ย พวกที่เคยด่ารัฐบาลเก่าว่าดีแต่กู้ เคป่ะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ขอพูดซ้ำกับคุณ PinkDevil อีกทีครับ ขี้เกียจพิมพ์เอง

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby orogaros » Mon Oct 17, 2011 11:31 am

ท่าน tonythebest ครับ ที่ว่าไม่กู้ในภาวะปรกติน่ะครับ ตอนนี้เขามีข้ออ้างกู้ได้แล้ว

แต่ปัญหาอยู่ที่ว่ากู้มาเท่าไหร่แค่นั้นหละ แต่จริงๆ ก็อยากเห็นนะว่ารัฐบาลไหนบริหารประเทศโดยไม่กู้

มีซักกี่ประเทศครับที่ไม่กู้เงินจากต่างประเทศมาบริหารประเทศตัวเอง ช่วยบอกผมหน่อย
orogaros

Postby rinrin1356 » Mon Oct 17, 2011 11:32 am

เผาไทยเป็นดีแล้ว เป็นให้ครบ 4 ปีเลยนะ :mrgreen:
ไม่ใช่ฝันร้าย แต่คนส่วนใหญ่ยกประเทศไทยให้เป็นของตระกูล ชินวัตรไปแล้วจริงๆ เอวัง..
rinrin1356

Postby tonythebest » Mon Oct 17, 2011 11:59 am

orogaros wrote:ท่าน tonythebest ครับ ที่ว่าไม่กู้ในภาวะปรกติน่ะครับ ตอนนี้เขามีข้ออ้างกู้ได้แล้ว

แต่ปัญหาอยู่ที่ว่ากู้มาเท่าไหร่แค่นั้นหละ แต่จริงๆ ก็อยากเห็นนะว่ารัฐบาลไหนบริหารประเทศโดยไม่กู้

มีซักกี่ประเทศครับที่ไม่กู้เงินจากต่างประเทศมาบริหารประเทศตัวเอง ช่วยบอกผมหน่อย

ผมยกคำของคุณ pinkฯ มาน่ะครับ
ข้อความเห็นที่ผมยกมา เพราะเท่าที่จำได้ ยามหาเสียง
พรรคนี้พูดย้ำเสมอ ว่าจะทำนั่นทำนี่เยอะแยะไปหมด
และจะตบท้ายด้วยคำว่า ไม่ต้องกู้ (เพื่อหวังด่ากระแทก ปชป)
หรือแม้แต่ล่าสุด ที่ไอ้เหลี่ยมบอกว่าจะหาเงินเข้าประเทศ 4-5 แสนล้าน
มันยังบอกวา่า โดยไม่ต้องกู้

คำว่าโดยไม่ต้องกู้ มีเพื่อตอกย้ำความรู้สึกประชาชน
เพื่อให้รู้สึกว่า มีแต่ ปชป เท่านั้น ที่ต้องกู้
ทั้งที่สมัยของมันเอง มันก็กู้
มาถึงสมัยน้องมัน ทำงานไม่กี่เดือน ก็ต้องกู้มาโปะประชาชนิยมที่หาเสียงไว้
อนาคตอีกเท่าไหร่ ยังประมาณไม่ได้

บนเงื่อนไขความจำเป็นบางกรณี
ผมยอมรับได้ครับ หากต้องกู้ เพื่ออุดรูรั่วบางอย่าง
แต่หากเพราะเพียงหว่านประชานิยม แล้วกู้มาเพื่อตรงนี้ ผมก็ไม่ค่อยเห็นงาม
แต่ที่สำคัญ คือว่าคนอื่นไว้เท่าไหร่ เวลานี้ กลับเข้าตัวหมด

น่าแปลก ที่ทั้งที่ข้อมูลมากมาย เรื่องทั้งทักษิณและนางปูก็กู้
แต่เสื้อแดงก็ยังคงท่องแต่อภิสิทธิ์ กู้ กู้
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby phoeniix » Mon Oct 17, 2011 12:02 pm

orogaros wrote:ท่าน tonythebest ครับ ที่ว่าไม่กู้ในภาวะปรกติน่ะครับ ตอนนี้เขามีข้ออ้างกู้ได้แล้ว

ก็กู้ทุกรัฐบาลนะแหละ แต่ไม่มีใครมาอ้างเอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

แบบงี่เง่า ว่าตัวเองจะทำอภิมหา นโยบายต่างโดยไม่ต้องกู้แบบ แปตอหลู

ก็เลยมีการดักคอกันเอาไว้ไงล่ะ

ปล รัฐบาลก่อนมาร์ก เหลือเงินคงคลังไว้ให้ ประมาณ 5 หมื่นล้าน

ส่วนมาร์ก เหลือเงินคงคลังไว้ให้ ปู ประมาณ 3 แสนล้าน
phoeniix

Postby zereza » Mon Oct 17, 2011 12:07 pm

ยอมรับแล้วหรือว่ารัฐบาลนี้มันไม่มีปัญญาบริหารในภาวะวิกฤติ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง"
"อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"
zereza

Postby PinkDevil » Mon Oct 17, 2011 12:12 pm

ข้ออ้างนี้ ฟังไม่ขึ้นจ้า เพราะปีที่แล้วมีแดงเผาเมือง มีน้ำท่วม
มาร์คกู้เงินมาเพื่อแก้ไข และกระตุ้นเศรษฐกิจต่อเนื่องจากวิกฤตการเงินอเมริกา
เพื่อไทยและบรรดาผู้สนับสนุนยังไม่คิดเลยว่านี่มันสถานการณ์ไม่ปกติ
ด่ามาร์คว่าดีแต่กู้ ดังนั้นเราจะสองมาตราฐานไม่ได้นะคะ
ไม่ว่าจะสภาวะไหน ต้องไม่กู้สิ เครป่ะ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
To dream the impossible dream
To fight the unbeatable foe
To bear with unbearable sorrow
To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are weary
To reach the unreachable star
PinkDevil

Postby aassddff » Mon Oct 17, 2011 12:13 pm

ผมเข้าใจครับ คุณไข่นุ้ยว่าคุณรับไม่ได้ที่รัฐบาลปูแดงแก้ปัญหาเรื่องน้ำท่วมได้แย่มาก เลยอยากให้ ปชป.เป็นรัฐบาล แต่ผมอยากให้เพื่อไทยเป็นรัฐบาลต่อไปจนครบวาระครับ คนเสื้อแดงจะได้เหลือแต่กางเกงในตัวเดียว :lol: :lol:

การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ
การเมืองคือภาระของทุกผู้
การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้
การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม

ม๊อบเหลืองรวมแดง ม๊อบแดงรวมเหลือง รวมกันได้ก็ดี เพราะที่ๆสองพวกนี้กำลังจะไปคือ"ถังขยะของประวัติศาสตร์"
aassddff

Next

Return to สภากาแฟ