ท่านคิดว่า ปชป, พท, เหลือง และแฟนคลับ จะปรองดองกันได้หรือไม่

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ท่านคิดว่า ปชป, พท, เหลือง และแฟนคลับ จะปรองดองกันได้หรือไม่

Postby kainuy555 » Mon Oct 17, 2011 7:17 pm

ปรองดองกันได้หรือไม่...
kainuy555

Re: ท่านคิดว่า ปชป, พท, เหลือง และแฟนคลับ จะปรองดองกันได้หรือไม่

Postby E_mail » Mon Oct 17, 2011 7:28 pm

ดี/ชั่ว มีตรงกลางไหมครับ?
Nemo vir est qui mundum , non reddat meliorem?

What man is a man , who does not make the world better?
E_mail

Re: ท่านคิดว่า ปชป, พท, เหลือง และแฟนคลับ จะปรองดองกันได้หรือไม่

Postby PinkDevil » Mon Oct 17, 2011 7:34 pm

จากอดีต ปัจจุบัน และอนาคต ก็เหมือนเดิมตลอด
อาจจะแปลกๆหน่อยก็ตรงที่มีคนมายกให้เป็นผู้ดีให้เป็นอำมาตย์
แต่ไม่มีปัญหา อยากยกให้ก็ไม่เป็นไร ก็มีความสุขดี
ดังนั้นถ้าใครจะมีปัญหา ก็เป็นเรื่องของคนที่มีปัญหา
ใครอยากจะเป็นไพร่ก็เป็นไพร่ไป
ใครอยากจะตาสว่างก็ตาสว่างไป
ใครอยากจะทำอะไรก็ทำไป
ใครอยากจะปรองดองก็ปรองดองไป
รู้อย่างเดียว เกลียดคนตอแหล
To dream the impossible dream
To fight the unbeatable foe
To bear with unbearable sorrow
To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are weary
To reach the unreachable star
PinkDevil

Postby ดราม่า » Mon Oct 17, 2011 7:40 pm

1. ได้ถ้ารัฐบาลไม่คอรัปชั่น

2. ได้ถ้าไม่นิรโทษกรรม

3. ได้ถ้าเสื้อแดงหยุดโจมตีสถาบัน

.....แต่เชื่อปะ แค่ข้อแรกเสื้อแดงมันก็ทำไม่ได้แล้ว :?

ป.ล. การเรียงข้อมิได้เรียงจากลำดับความสำคัญ แต่ทุกข้อต้องทำร่วมกันหมด
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ"
อดอล์ฟ ฮิตเลอร์

สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก

"กฎหมายภาษีที่ดินเป็นหัวใจของการแก้ปัญหาช่องว่างรายได้"
ดราม่า

Postby thanong » Mon Oct 17, 2011 7:44 pm

ไม่โกง ไม่แก้กฏหมายมให้ตระกูลชิน ไม่เอาหุ่นเชิดสมองกลวงมาเป็นนาย กรูรับได้ จะแดงหรือเหลือง
thanong

Postby ปุถุชน » Mon Oct 17, 2011 7:59 pm

kainuy555 wrote:ปรองดองกันได้หรือไม่...

ใข่นุ้ยจะตัดหางปล่อย"วัดจานบิน"ไพร่เสื้อแดงแล้ว
ได่รับความเห็นชอบของนักโทษหนีคุกแล้วหรือ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby เพลิงสีนิล » Mon Oct 17, 2011 8:39 pm

ปรองดองคงอีกนาน

ตอนนี้ ดู ปูดองไปก่อน ใกล้นิ่มแล้ว อีกไม่นาน

:lol: :lol: :lol: :lol:
เพลิงสีนิล

Postby Charlie » Mon Oct 17, 2011 8:46 pm

ยากความเชื่อกันคนละอย่าง สงครามทั่วโลกก็เกิดจากความเชื่อที่ต่างกันครับ ยกเว้นจะหาอะไรสักอย่างมาทำให้เชื่อเหมือนกันได้
Charlie

Postby kainuy555 » Mon Oct 17, 2011 8:52 pm

Charlie wrote:ยากความเชื่อกันคนละอย่าง สงครามทั่วโลกก็เกิดจากความเชื่อที่ต่างกันครับ ยกเว้นจะหาอะไรสักอย่างมาทำให้เชื่อเหมือนกันได้

ทุกคนถ้าไม่เชื่อก็ดีนะครับ ดีออก จะได้จ่ายสดกันทุกคน การค้าขายก็จะคล่อง 555
เชื่อดาวเทียมไว้ตั้ง 9 ล้าน เป็นไงหละ สงสัยจะเป็นหนี้สูญ
kainuy555

Postby Bourne » Mon Oct 17, 2011 8:54 pm

ถ้ามี พท ไม่มีปรองดองว่ะ เพราะไอ้ตัวสร้างความแตกแยกตัวพ่อก็ ไอ่พรรค จางราย พท นี่แหละ
Bourne

Postby ชาตินี้ไม่เอาแม้ว » Mon Oct 17, 2011 8:55 pm

ผมเชื่ออย่างสนิทใจว่า ประเทศไทยไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว
มือไม่ถึง อย่าทะลึ่งมาบริหาร
ชาตินี้ไม่เอาแม้ว

Postby Charlie » Mon Oct 17, 2011 8:55 pm

ในความคิดผมนะ คนแบบ ไข่นุ้ย หรือปุกลุกก็ดีนะ ถ้าไม่มีพวกเค้าผมว่าหลายคนก็ไม่รู้จะตั้งคำถามอะไรกับรัฐบาล เหมือนมีคำถามมาค่อยแหย่อยู่ตลอด และก็โดนแดรกกลับไป อย่างน้อยก็รู้ว่าเสื้อแดงคิดอะไรยังไง มองต่างกับเราอย่างไร เรามีเหตุผลก็แย้งกับไป มันก็ได้ความรู้ดีนะครับ ผมว่า พวกเค้าเหล่านั้นก็ได้ความรู้จากท่านที่เข้ามาแย้งทุกคน ยิ่งแถก็ยิ่งได้รู้ครับ ผมชอบให้มีเสื้อแดงมาแถเยอะ ถึงจะไม่กลับใจก็เหอะ สู้่ต่อไปนะครับ ยิ่งแถก็ยิ่งรู้ครับ
Charlie

Postby เช neverdie » Mon Oct 17, 2011 8:56 pm

ปรองดองเพื่อ ...??? :evil: :evil: :evil: :evil:
ความล้มเหลวของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ที่พี่ๆเสื้อแดงใบ้แดรก เถียงไม่ออกซักคน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องความซื่อสัตย์สุจริต
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องกองทุนน้ำมัน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องภาษี
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องตลาดทุน
เช neverdie

Postby centrino14 » Mon Oct 17, 2011 9:03 pm

ปรองดอง เอาไว้ทีหลังเหอะ ตอนนี้ ช่วยตัวเองให้รอดก่อน
รัฐบาล ๑๕ ล้านเสียงห่วยๆ แบบนี้ อยู่ให้ครบ ๔ ปี รับรอง ปรองดองแน่
เพราะคนจนจะตายไปหมด พวกพึ่งตนเองไม่ได้ ไปไม่รอด อดตาย
หรือไม่ที่รอด ก็คงตาสว่างว่า นักธุรกิจที่มาเล่นการเมืองเป็นอย่างไร

แค่นี้ก็ตกงานกันเป็นแสนคนแล้ว รอรับ Aftershock หลังจากน้ำลดให้ดีแล้วกัน
พวกแดงๆ ที่ไม่ได้กินหญ้าเป็นอาหารก็มี นิคมอุตสาหกรรมล่มคามือไปหลายนิคมขนาดนี้
รอดยากหว่ะ... :mrgreen:
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล
centrino14

Postby shadow1992 » Mon Oct 17, 2011 9:03 pm

ปรองดอง คือ "ยอม" หรือเปล่า

คนที่ทำงานหนักเสียสละทั้งชีวิต ต้องยอมเท่าเทียม ต้องยอมแบ่งรายได้ไปให้..
พวกงอมืองอเท้า เพื่อให้พวกมันพึงพอใจแล้วรู้สึกว่าเป็นพวกเดียวกัน

ถ้าแบบนี้อย่าเลยครับ อย่าปรองดองกันเลย
อย่ามาทำตัวเป็น "แมงดา" เกาะภาษีคนอื่นกินแบบนี้เลยครับ
shadow1992

Postby kainuy555 » Mon Oct 17, 2011 9:11 pm

Bourne wrote:ถ้ามี พท ไม่มีปรองดองว่ะ เพราะไอ้ตัวสร้างความแตกแยกตัวพ่อก็ ไอ่พรรค จางราย พท นี่แหละ

อ้าว เห็นฝ่ายโน้น เขาก็มองพรรคที่ท่านเชียร์อยู่ เป็นแบบที่ท่านว่านี่แหละ 55
kainuy555

Postby Bourne » Mon Oct 17, 2011 9:13 pm

kainuy555 wrote:
Bourne wrote:ถ้ามี พท ไม่มีปรองดองว่ะ เพราะไอ้ตัวสร้างความแตกแยกตัวพ่อก็ ไอ่พรรค จางราย พท นี่แหละ

อ้าว เห็นฝ่ายโน้น เขาก็มองพรรคที่ท่านเชียร์อยู่ เป็นแบบที่ท่านว่านี่แหละ 55

ก็ฝ่ายนั้นมันโง่นี่ ไม่แปลกใจหรอกว่ะ 5555
Bourne

Postby juemmy » Mon Oct 17, 2011 9:16 pm

เจี๊ยวเล็ก..กลับไปรับผิดชอบที่เม๊นท์ไว้ด้วย
http://www.serithai.net/phpbb3/viewtopic.php?f=2&t=45000
ผมไม่แปลกใจหรอกครับ เพราะผอ.TPBS คือน้องของ แก้วสรร อติโพธิ ซึ่งอยู่คนละขั้วกับทักษิณ (คณะปฎิวัติ เสื้อเหลือง คตส. ทีมยึดทรัพย์ทักษิณ)
ก็เป็นทำมะดา ที่จะต้องถล่มรัฐบาล พท.

เทพชัย หย่องเป็นน้องของอ.แก้วสรรเหรอ
Last edited by juemmy on Mon Oct 17, 2011 9:19 pm, edited 1 time in total.
juemmy

Postby MuuSang » Mon Oct 17, 2011 9:19 pm

ยากส์ ถ้ายังมีอำเภอเสื้อแดง

ส่วนที่ฝ่ายโน้นออกมาว่าอ่ะ ออกมาว่าที่ไม่มีการตั้งอำเภอเสื้อฟ้า ใช่มั้ย
มีแผ่นดินอยู่ ก็นับว่าเป็นหนี้บรรพชนมากโข ควรเร่งทดแทนคุณให้หมดในชาตินี้
คนบางพวกกำลังทำความฉิบหายให้บ้านเมือง ที่บรรพบุรุษเราปกป้องมา
มันจะต้องไม่มีแผ่นดินอยู่ มันจะต้องชดใช้อย่างสาสม
MuuSang

Postby tonythebest » Mon Oct 17, 2011 9:43 pm

kainuy555 wrote:ปรองดองกันได้หรือไม่...

ไข่นุ้ยบอกใครๆ ว่าเป็นกลาง ผมจึงอยากตั้งคำถามไข่นุ้ย
แต่ละกลุ่ม แต่ละสี ต่างมีเงื่อนไขต่ออีกฝ่าย
สีแดงจะยอมรับการไม่ล้ำเส้นในสิทธิเสรีภาพของผู้อื่น
สีเหลืองจะยอมรับในความคิดมุมอื่น ที่อาจตรงกันข้ามกับสิ่งที่ตนเองคิด
สีฟ้าจะพยายามเข้าใจในความแตกต่างระหว่างคน
ไข่นุ้ยคิดว่า บนพื้นฐานความแตกต่างแบบสุดขั้วนี้
ถึงวันนี้ จะมีใครยอมใคร
จะมีใครยอมรับและพยายามทำความเข้าใจใคร
ผมไม่คิดว่า วันเวลานั้นจะเกิดขึ้นได้ง่ายๆ อีกต่อไปแล้ว

เพราะวันนี้ ไก้เห็นตี นงู งูเห็นน มไก่
เมื่อเป็นเช่นนั้น เราก็ทำได้แค่ขยายกลุ่ม ขยายฐาน
เพื่อให้มีคนคิดตาม คิดคล้ายกับเราให้มากๆ
ความคิดเช่นนี้ กลายเป็นพื้นฐานความคิดสามัญไปแล้ว
ไม่คิดว่า จะมีโอกาสเป็นได้ง่ายๆ อีกต่อไปครับ

สิ่งที่เป็นไปได้มากที่สุดในเวลานี้
อาจมีเพียงให้แต่ละสี แต่ละฝ่าย
ดำรงค์ตนอยู่ภายใต้กฏหมาย ไม่ละเมิดสิทธิส่วนบุคคลผุ้อื่น
แค่นี้ ผมเชื่อว่าก็ทำให้เราอยู่ร่วมกันได้
โดยไม่จำเป็นต้องปรองดองครับ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby ศรีระวี » Mon Oct 17, 2011 10:24 pm

ต้องคัดกรองก่อน
ปรองดองกับพวกรักสถาบัน จะเหลือง จะแดงจางๆน่ะได้
แต่กับพวกแดงไพร่ปัญญาอ่อน ผมขอไม่ยุ่ง เพราะจะทำให้เสียเกียรติภูมิของผม เพราะผมไม่เสวนากับคนพาล
ขยะเเขยง กลัวเสนีย-ดไพร่แดงติด แหวะ!!!!!!

ต้องสำนึกไว้เสมอครับ ไม่เสวนากับคนพาล จะเป็นมงคลชีวิต :mrgreen:
ศรีระวี

Postby Ghost » Mon Oct 17, 2011 10:37 pm

ผมไม่เคยแบ่งไพร่ผู้ดี ไม่เคยดูถูกคน แค่รู้สึกไม่ดีกับคนที่โกหก ตอแหล ลืมความเป็นตัวของตัวตนเท่านั้น ทุกอย่างอาจจะเปลี่ยนแปลงได้แต่กำพืดคนเปลี่ยนไม่ได้ :D :x :x :x :lol: :lol: :lol:
Ghost

Postby kennn » Mon Oct 17, 2011 11:15 pm

ลองไปถามเว็บแดง-เหลืองหรือยังครับ ว่าอยากปรองดองหรือเปล่า

ส่วนตัวผม คำว่าปรองมันผ่านไปแล้ว ทั้งแดง-เหลือง
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย
kennn

Postby rakchart thai » Mon Oct 17, 2011 11:27 pm

ทุเรศเนอะ.. น้ำท่วมทุกคนกำลังห่วงใยการแก้ไขปัญหาอยู่ ดันมาตั้งกระทู้แบบนี้ ..
ตอนนี้มันก็ปรองดองกันอยู่แล้ว กำลังกอดคอกันจมน้ำอยู่แล้ว .. อย่านั่งบนหอคอยเลยนะไข่นุ้ย :x :x
rakchart thai

Postby jubcz » Mon Oct 17, 2011 11:30 pm

Charlie wrote:ในความคิดผมนะ คนแบบ ไข่นุ้ย หรือปุกลุกก็ดีนะ ถ้าไม่มีพวกเค้าผมว่าหลายคนก็ไม่รู้จะตั้งคำถามอะไรกับรัฐบาล เหมือนมีคำถามมาค่อยแหย่อยู่ตลอด และก็โดนแดรกกลับไป อย่างน้อยก็รู้ว่าเสื้อแดงคิดอะไรยังไง มองต่างกับเราอย่างไร เรามีเหตุผลก็แย้งกับไป มันก็ได้ความรู้ดีนะครับ ผมว่า พวกเค้าเหล่านั้นก็ได้ความรู้จากท่านที่เข้ามาแย้งทุกคน ยิ่งแถก็ยิ่งได้รู้ครับ ผมชอบให้มีเสื้อแดงมาแถเยอะ ถึงจะไม่กลับใจก็เหอะ สู้่ต่อไปนะครับ ยิ่งแถก็ยิ่งรู้ครับ

ถามได้มะ คริๆๆๆแล้วพวกคุณเป็นพวกไหนอ่ะ อยากรู้ จิงๆ
jubcz

Postby jubcz » Mon Oct 17, 2011 11:32 pm

rakchart thai wrote:ทุเรศเนอะ.. น้ำท่วมทุกคนกำลังห่วงใยการแก้ไขปัญหาอยู่ ดันมาตั้งกระทู้แบบนี้ ..
ตอนนี้มันก็ปรองดองกันอยู่แล้ว กำลังกอดคอกันจมน้ำอยู่แล้ว .. อย่านั่งบนหอคอยเลยนะไข่นุ้ย :x :x

กอดคอแทงกันใต้น้ำอ่ะป่าวคุณดำน้ำลงไปดูแน่ยังแน่ใจหรา
jubcz

Postby jubcz » Mon Oct 17, 2011 11:34 pm

kennn wrote:ลองไปถามเว็บแดง-เหลืองหรือยังครับ ว่าอยากปรองดองหรือเปล่า

ส่วนตัวผม คำว่าปรองมันผ่านไปแล้ว ทั้งแดง-เหลือง

ถามตรงๆเลย งง แดงก็ไม่ใช่ เหลืองก็ไม่ใช่ แล้วตกลงเพ่ๆเป็นตัวไรครับ ขอชัดๆดังๆนะครับเพ่
jubcz

Postby kennn » Mon Oct 17, 2011 11:38 pm

jubcz wrote:
kennn wrote:ลองไปถามเว็บแดง-เหลืองหรือยังครับ ว่าอยากปรองดองหรือเปล่า

ถามตรงๆเลย งง แดงก็ไม่ใช่ เหลืองก็ไม่ใช่ แล้วตกลงเพ่ๆเป็นตัวไรครับ ขอชัดๆดังๆนะครับเพ่

โลกใบนี้คุณคิดว่ามันมีสองสีหรือไงครับ เหมือนการมองเห็นของสัตว์หน้าขน ที่รับสีได้แค่ขาวกับดำ แล้วคุณหล่ะครับ เป็นตัวอะไร
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย
kennn

Postby jubcz » Mon Oct 17, 2011 11:41 pm

ศรีระวี wrote:ต้องคัดกรองก่อน
ปรองดองกับพวกรักสถาบัน จะเหลือง จะแดงจางๆน่ะได้
แต่กับพวกแดงไพร่ปัญญาอ่อน ผมขอไม่ยุ่ง เพราะจะทำให้เสียเกียรติภูมิของผม เพราะผมไม่เสวนากับคนพาล
ขยะเเขยง กลัวเสนีย-ดไพร่แดงติด แหวะ!!!!!!

ต้องสำนึกไว้เสมอครับ ไม่เสวนากับคนพาล จะเป็นมงคลชีวิต :mrgreen:

ชอบแมลงสาบ มากกว่าละซิ อิอิ
jubcz

Postby tonythebest » Mon Oct 17, 2011 11:43 pm

ชีวิตคนแถวนี้บางคน มีแต่ท่านทักษิณ ท่านยิ่งลักษณ์ และไอ้แป๊ะเท่านั้น

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Next

Return to สภากาแฟ