ตอนยิ่งลักษณ์ชนะเลือกตั้งได้เป็นายก ว่าเศร้าแล้ว แต่ตอนนี้..

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ตอนยิ่งลักษณ์ชนะเลือกตั้งได้เป็นายก ว่าเศร้าแล้ว แต่ตอนนี้..

Postby หงส์แดง » Tue Oct 18, 2011 3:07 am

รู้สึกเศร้ากว่าเดิมมากมาย เหมือนไม่มีที่พึ่งเลย อ่านข่าวทุกวัน อ่านบอร์ดนี้ทุกวันถึงไม่ได้ล็อคอินเข้ามา ก็ดูคนที่มาแก้ปัญหาแต่ละคนสิรอบข้างไม่รู้เรื่อง ผู้นำก็ทำไรไม่เป็น เพราะทุกอย่างต้องรอถาม แล้วไอคนใกล้ตัวเก่งๆทั้งนั้นเก่งแต่เรื่องแย่ๆ ผมเคยตั้งกระทู้ไว้ตอนนั้นที่บอกว่าฝากบรรพบุรุษช่วยคุ้มครอง ก็ยังภาวนาเช่นนั้น หากแผ่นดินยังถูกปกครองด้วยคนๆนี้และมีลูกสมุนเหล่านี้อยู่ ลูกสมุนที่คอยหลับหูหลับตาเชียร์
ปล.ขับรถฝ่าน้ำที่ขึ้นทุกวัน ได้แต่ปลงและคิดถึงองค์พ่อมากที่สุดขณะนี้ :oops:
พ่อ: ลูกจ๊ะกีฬาทุกชนิดจะมี ผู้ชนะแค่ 10% และผู้แพ้ 90% ลูกอยากอยู่ฝั่งไหน
ลูก: อยากอยู่ฝั่งผู้แพ้ครับ
พ่อ: อ้าวทำไมล่ะลูก
ลูก: ก็ฝั่งผู้แพ้มีเยอะกว่านิครับ
พ่อ: !!!!
ใช่สิ! ผมข้างน้อย..อิอิ!
หงส์แดง

Re: ตอนยิ่งลักษณ์ชนะเลือกตั้งได้เป็นายก ว่าเศร้าแล้ว แต่ตอนนี้..

Postby ผู้น้อย » Tue Oct 18, 2011 3:24 am

ทำไงได้ ต้องสู้ต่อไป :ugeek:
ต่อต้านตระกูลชินวัตรอย่างเป็นทางการ
ผู้น้อย

Re: ตอนยิ่งลักษณ์ชนะเลือกตั้งได้เป็นายก ว่าเศร้าแล้ว แต่ตอนนี้..

Postby ด๋อยแทง » Tue Oct 18, 2011 6:47 am

ดูแลตัวเองครับ อย่างที่เขาว่าไว้ คนจนจะหมดประเทศ ไม่ตายก็กลายเป็นไพร่ :lol:
ข่าวบางช่องก็โอเค รายงานสถานการณ์ได้ดี
:lol: :lol:

ตอนแรกผมก็ขำๆ คิดว่ายังไงก็คงไม่โดน ก็เลยปล่อยป้าและพวกลุงๆ บ้าๆ บอๆ กันไป แต่พอจะถึงตัว เริ่มเครียดว่ะ :lol: มันทำ 5 ่ อะไรไม่เป็นเลย เอาหน้า ภาพสวยกันอย่างเดียว :lol: คนมันไม่ได้ศรัทธาพวกมันอยู่แล้ว ไม่ได้หลงไปกับพวกมัน ไม่ได้มีความสุขที่ได้เห็นภาพสวยๆ พิธีเปิดที่งดงาม :lol: คนยืนอีกฝั่งมัน เกลียด เลยว่ะครับ น่ารังเกียจ หน้าด้าน หน้าไม่อาย แต่ละโครงการ พวกตูต้องได้หน้า พวกตูต้องมีส่วนแบ่ง :lol: อะไรกันเนี่ย

เห็นบอกจะเป็นใหญ่ในแผ่นดินกัน :lol: แต่ไร้ความสามารถเช่นนี้ จะใหญ่ไปทำไม คนโง่จะขยันสร้างปัญหาไปทำไม ไม่สิ ไม่ขยันด้วย :lol:
ด๋อยแทง

Postby thanong » Tue Oct 18, 2011 6:51 am

กรรมของประเทศไทยจริงจริง ที่ได้ eโง่ งี่เง้า ปันยาอ่อน เป็นนายก สงสารประเทศไทย
thanong

Postby อาวุโสโอเค » Tue Oct 18, 2011 9:20 am

เอาน่า ปรับตัวกันไปตามสภาพการณ์ หนีไม่พ้นก็หนุกกะมัน

ปูเองก็สิวขึ้นเยอะเลยครับ คงเครียดน่าดูเหมือนกัน

ปัญหาคือไอ้ตัวพี่มันน่ะสิ ลอยลำ ตีพุงสบายใจ :mrgreen:
อาวุโสโอเค

Postby ชาตินี้ไม่เอาแม้ว » Tue Oct 18, 2011 10:36 am

รัฐบาลก็ได้เป็นแล้ว นายกฯก็ได้เป็นทีนี้ได้เวลาออกไปได้แล้ว ชิ้วๆ
มือไม่ถึง อย่าทะลึ่งมาบริหาร
ชาตินี้ไม่เอาแม้ว

Postby นักเรียนตลอดชีพ » Tue Oct 18, 2011 10:56 am

อย่างที่เคย วิเคราะห์ ไว้ตอนเลือกตั้ง ก็ให้มันไป ....

เดี๋ยวระบบเริ่มพัง ใครตายก่อน ไม่ใช่พวกนายทุน แน่ ... :evil:
นักเรียนตลอดชีพ

Postby เกลียดเควี้ยแดง » Tue Oct 18, 2011 11:34 am

:cry: ผมได้แต่ทำใจครับผม
เกลียดเควี้ยแดง..
>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,
>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),
>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลว
ปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด
เกลียดเควี้ยแดง

Postby Strangerman » Tue Oct 18, 2011 11:39 am

ทำใจครับ แต่อย่าหมดหวัง

คนชั่วมันอยู่ได้ไม่นานหรอกครับ

แต่ผมสงสัยว่า คนอย่างเราๆ ท่านๆ จะตายกันหมดซะก่อนน่ะสิ
:lol:
• ไม่เจรจากับพวกกบฏ ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น หากพวกมรึงคิดว่าประเทศนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย ก็ไสหัวพวกมรึงไปอยู่ที่อื่น อย่าอยู่ให้หนักแผ่นดินไทยเลย •

• หายนะ ของประเทศไทย ก็คือการที่ "ควายเลือกควาย" เข้ามาทำลายประเทศ •
Strangerman

Return to สภากาแฟ