น้ำนวนครนี่เพราะน้ำทะเลหนุนด้วยเหรอครับ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: น้ำนวนครนี่เพราะน้ำทะเลหนุนด้วยเหรอครับ

Postby god_of_rah » Mon Oct 17, 2011 8:42 pm

An.mkII wrote:

เอ่อ เค้าให้ข่าวตามนี้จริง ๆ อ่ะ นวนคร ติดแม่น้ำที่ติดกับทะเลหรอครับ
god_of_rah
Moderator

Re: น้ำนวนครนี่เพราะน้ำทะเลหนุนด้วยเหรอครับ

Postby เพลิงสีนิล » Mon Oct 17, 2011 8:46 pm

promotion wrote:
ทองเปลว wrote:หลังจากน้ำท่วมผ่านไป ศปภ คงสรุปสาเหตุของน้ำท่วมเพราะน้ำแข็งที่ขั่วโลกละลาย

จ๊าบมาก :lol:

เดาไม่ผิดเลยครับ มันต้องบอกว่า น้ำจาก Arctic Ocean มันหนุน

:lol: :lol: :lol: :lol:
เพลิงสีนิล

Postby คลำปม » Mon Oct 17, 2011 10:23 pm

มิน่าโพลออกมาว่าคนเอาใจช่วยนายกฯของเราตั้ง 9 คะแนน

เนื่องเพราะเธอทำเรื่องเล็กให้กลายเป็นเรื่องใหญ่ ทำอุทกภัยให้กลายเป็นมหาวิบัติล้างชาติ

และบอกตามตรงใครอยู่ กทม. ด้านบนก็ลุ้นกันเยี่ยวเหนียวครับว่าน้ำจะทะลักท่วมล้างบางหรือเปล่า
แบบนี้ไม่เอาใจช่วยก็ไม่รู้จะพูดยังไงครับ

เห็นปลอดบอกว่าปั่นน้ำลงทะเลได้ผลดีมากแต่ไฉนนวนครเละเทะขนาดนี้ได้ก็ไม่ทราบ

อนาคตถ้าน้ำทะเลหนุนไปถึงนครสวรรค์แล้ว กทม. จะเป็นไงเนี่ย
ถ้าอยากให้คนยอมรับเสียงส่วนใหญ่ เสียงส่วนใหญ่ก็ต้องรู้จักมารยาท รู้จักแสดงออกอย่างมีคุณภาพครับ...
คลำปม

Postby Strangerman » Mon Oct 17, 2011 10:41 pm

สุดยอดแล้วครับ เอ่ยถึงก็พอครับ อย่าเอาคลิปนังปูมาลงให้ของขึ้นเลยดีกว่า

ตอกย้ำความกลวงให้พวกควายแดงมันเต้นเปล่าๆ ไม่รู้ว่าจะสำนึกกันบ้างมั้ย

ยังจะชาบู กันอีกรึเปล่าล่ะนั่น เห็นมีวาทะใหม่ๆ มาโยนขี้ให้ชาวบ้านด้วยนี่น่า
:lol: :lol: :lol:
• ไม่เจรจากับพวกกบฏ ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น หากพวกมรึงคิดว่าประเทศนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย ก็ไสหัวพวกมรึงไปอยู่ที่อื่น อย่าอยู่ให้หนักแผ่นดินไทยเลย •

• หายนะ ของประเทศไทย ก็คือการที่ "ควายเลือกควาย" เข้ามาทำลายประเทศ •
Strangerman

Postby CATCAT » Tue Oct 18, 2011 12:10 am

เพื่อนร่วมชาติ wrote:ฟังป้าเหี่ยวกลวงแล้วผมสงสัยครับ

แกบอกน้ำที่นวนครนี่เพราะน้ำทะเลหนุนด้วย มันเกี่ยวเหรอครับ

แล้วทำไมไอ้ปลอดมันเคลมผลงานว่าเรือดันน้ำได้ผล

ถ้ามันเป็นเรื่องน้ำที่ไหลบ่ามาตามทุ่ง ผมว่าคำตอบของป้าเหี่ยวกลวงนี่แย่มากนะครับ

ฟังแล้วเหมือนคนที่คิดแต่จะแก้ตัวไปเรื่อย ๆ จริงเท็จไม่สนใจ

น้ำทะเลมันหนุนไกลไปถึง นวนคร กี่กิโลเมตรเนี่ย อีเจ๊ น้ำทะเลมันหนุนไกลขนาดนั้นเชียว พูดแต่ล่ะอย่างมันใช้สมองบ้างไหมนี่
เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน
CATCAT

Postby odyssey » Tue Oct 18, 2011 9:40 am

promotion wrote:
ทองเปลว wrote:หลังจากน้ำท่วมผ่านไป ศปภ คงสรุปสาเหตุของน้ำท่วมเพราะน้ำแข็งที่ขั่วโลกละลาย

จ๊าบมาก :lol:

กำลังจะเล่นมุกนี้เลย - -
odyssey

Postby zeus » Tue Oct 18, 2011 10:09 am

เพราะปัญหาโลกร้อน คร่า :lol: :lol: :lol:
zeus

Postby จอมโจรคิด » Tue Oct 18, 2011 10:27 am

Raja22 wrote:
Bourne wrote:น้ำไอ่ปอดมากกว่าครับ ถามแม่มทีไร "เอาอยู่" ทุกที

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ไม่ว่างกำลัง เอาอยู่
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แล้วก็แตกทุกนิคม :oops:
แค่คิดก็มันส์แล้ว..
จอมโจรคิด

Postby Suraphan07 » Tue Oct 18, 2011 11:14 am

เหอๆๆ...ไม่ได้อ่านตามโพย ก็เป็นอย่างที่เห็นนั่นแหล่ะครับ...
หล่อนเป็นออกบ่อยตั้งแต่รับตำแหน่งมานั่น นับครั้งไม่ถ้วนแล้วมั๊ง...

ท่าน จขกท.ก้อ ตั้งคำถามเสียตอบยากเลย...
:lol:

นี่ดีน่ะ ไม่พูดเรื่องสาเหตุจากน้ำทะเลหนุนตอนท่วมเชียงใหม่...

ไพร่แถวนั้น อาจชื่นชมว่า
เธอช่างมีอารมณ์ขันน่ารักจริงๆ... :mrgreen:
Suraphan07

Postby s.sensei » Tue Oct 18, 2011 11:23 am

สิงห์บุรี ยังมีทะเล ได้เลย อยุธยา ก็ต้องน้ำทะเลหนุนได้สิ ฮ่าๆๆ :lol:

E จ๊าดง่าว . . .
ขออภัย!ความเห็นของคนอารมณ์แปลก ซึ่งมองโลกกึ่งดีกึ่งร้าย ไม่ชอบชวนทะเลาะ ไม่เสียใจหากไม่เห็นด้วย
แต่ถ้าคุณรู้สึกเห็นด้วยหรือเข้าข้างก็ไม่ผิดปกติ บางทีก็ชวนหัว(ร่อ) บางครั้งดูเหมือนคนช่างประชดและขี้หงุดหงิด

แต่จริงๆใจก็อยากให้ประเทศไทยดีขึ้น
s.sensei

Postby เกลียดเควี้ยแดง » Tue Oct 18, 2011 11:29 am

:cry: เฮ้อ ขำไม่ออก แถมหมดอารมณ์ด่าแล้ว คนอะไรผิดซ้ำผิดซาก
เกลียดเควี้ยแดง..
>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,
>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),
>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลว
ปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด
เกลียดเควี้ยแดง

Postby thanong » Tue Oct 18, 2011 11:31 am

เอาอะไรกับคำพูด eโง่ คนนี้ล่ะครับ มันนึกจะพูดอะไรมันก็พูด สมองมันกลวง
thanong

Postby koong » Tue Oct 18, 2011 12:31 pm

เค้าบอกน้ำทะเลหนุนก็น้ำทะเลหนุนสิ เถียงทำมายยยยยย ค้าาาาาาา เสียงส่วนน้อยยยยย
koong

Previous

Return to สภากาแฟ