วาทะ เด็ดกล่องดวงใจ พลพรรครักแม่ปู

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: วาทะ เด็ดกล่องดวงใจ พลพรรครักแม่ปู

Postby mmmp » Tue Oct 18, 2011 11:51 am

ผลที่ออกมามีคนออกมาต่อต้านแบรนด์ด้วยนะครับ
ว่าจะงดซื้อกินกัน สงสัยว่ามันจะงดซื้อ รึเพราะมันไม่มีปัญญาจะซื้อกินอยู่แล้วกันแน่
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี
mmmp

Re: วาทะ เด็ดกล่องดวงใจ พลพรรครักแม่ปู

Postby ชาตินี้ไม่เอาแม้ว » Tue Oct 18, 2011 12:03 pm

เมื่อก่อนนึกไม่ออกว่าจำนวนประชากรของประเทศเราโง่ซักกี่%หรือกี่คนตอนนี้ได้คำตอบแล้ว 15 ล้านคนนี่เอง น่าเป็นห่วงประเทศชาติจริงๆ ประเทศเราคงไม่เจริญสู้ประเทศอื่นไม่ได้แน่ๆตอนนี้ คงจะไปเทียบกับ เขมร ลาว พม่าได้เท่านั้น
มือไม่ถึง อย่าทะลึ่งมาบริหาร
ชาตินี้ไม่เอาแม้ว

Postby mmmp » Tue Oct 18, 2011 12:06 pm

ตอนเช้าหนูดีออกอากาศรายการแฉแต่เช้า ระบุว่า ด่าผู้นำหมู่บ้านนะคร้าาาา
เสื้อแดงสำลักหญ้า ด่าเค้าไปแล้วก็ขอโทษเค้าบ้างนะในเมื่อเค้าระบุแล้วว่าเค้าว่าใคร
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี
mmmp

Postby เพลิงสีนิล » Tue Oct 18, 2011 12:06 pm

zereza wrote:
Bourne wrote:น้องเค้าไม่ได้พูดเรื่องการเมือง ไม่ได้พาดพิงใคร ไม่รู้พวกควายจะร้อนตัวไปทำไม

---------------------------------
โดย ทีมข่าวไทยอีนิวส์ (http://thaienews.blogspot.com/2011/10/b ... _9339.html)
17 ตุลาคม 2554

เป็นเรื่อง!หลังจาก"หนูดี" วนิษา เรซ ( Vanessa Race ) ซึ่งมีชื่อเสียงในทางว่า เธอเป็นสาวฉลาดอัฉจริยะ ได้ทวิตเตอร์ดังในภาพข้างบน และกระจายพรึบไปทั่วโซเชียล เน็ตเวิร์ค ท่ามกลางเสียงสับแหลกกลับมา จนที่สุดเจ้าตัวได้ออกมาแก้ข่าวทำนองว่า"ไม่ได้เจาะจงว่าใครซักหน่อย" ดังที่ปรากฎในทวิตเตอร์ของเธอ ดังต่อไปนี้

ต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่เมื่อสักครู่ อาจพูดแล้วใครบางคนอาจเสียใจ เพราะไม่ได้จะวิจารณ์นักการเมืองคนไหนเป็นพิเศษ พูดถึงภาพรวมอย่างเป็นกลางค่ะ

ขอประกาศอย่างชัดเจนว่า หนูดีพูดถึงการทำงานของผู้บริหารบ้านเมืองอย่างเป็นกลาง และเป็นหน้าที่ประชาชนทุกคน ที่จะสอดส่องการทำงานของภาครัฐ

ดังนั้นหากใครจะ follow หนูดี ขอรบกวนแจ้งไว้ตรงนี้ว่า พื้นที่ตรงนี้ไม่มีเรื่องการเมืองว่า ชอบพรรคไหน เกลียดพรรคไหนทั้งนั้นค่ะ

สำหรับแฟนทวิตหนูดีที่รักทุกคน อยากให้เปิดใจเป็นกลางนะคะ เวลามีการวิจารณ์การเมืองและการบริหารงาน เพราะนั่นเป็นเรื่องปกติในระบอบประชาธิปไตย

และอยากให้มองไปรอบๆ ขณะนี้ ที่เรารอดกันได้มาก ก็เพราะ "ภาคประชาชน" อย่างพวกเราๆ โดดเข้ามาช่วยกันเต็มที่ หากรอแต่รัฐจะไม่ไหวค่ะ ก็ต้องช่วยกัน

ถ้าถามหนูดี นาทีนี้ ทุกคนที่ช่วยน้ำท่วม ก็ทำดีสุดความสามารถแล้ว แต่จะรอดไม่รอด ก็อยู่ที่ทุกคนดูแลตัวเองเต็มที่ด้วย และคนที่รอดก็ช่วยกันด้วย

ขนาดหนูดีเป็นผู้ใหญ่ อายุก็มากแล้ว และก็วิจารณ์การบริหารการชลประทานครั้งนี้ ยังโดนต่อว่า แล้วพวกเด็กๆที่กำลังโตขึ้นมา จะกล้าได้อย่างไร

ต้องขอโทษอีกครั้งนะคะ ถ้าวันนี้หนูดีทวิตวิจารณ์อะไรที่ดุไปนิด หนูดีค่อนข้างห่วงและกังวลกับเหตุการณ์น้ำท่วม ที่กำลังเกิดขึ้นในประเทศของเราค่ะ

เอาล่ะค่ะ วันนี้ ขอหนีจากทวิตเตอร์ ไปแก้ไขสถานการณ์น้ำที่บ้านแล้วค่ะ เพราะว่า อยู่เขตรังสิต คืนนี้ มีสิทธิท่วมพอสมควร ชาวบ้านระส่ำระสายมาก

โอเคครับ เฟิร์มว่าจริง คุณหนูดีได้ค่าหนังสือจากผมเพิ่มแน่นอนอย่างน้อยหนึ่งเล่มครับ อิอิ

แผนสองชั้น ให้เสื้อแดงด่า แม่มันเอง อย่างฮา
หนูดี เขาไม่ธรรมดาอยู่แล้ว
:lol: :lol: :lol: :lol:
เพลิงสีนิล

Postby kim » Tue Oct 18, 2011 3:40 pm

เอาไปอีกหนึ่งเลยครับ

แต่เกรงคุณปูเธอจะโง่จนไม่รู้สึกรู้สาอะไร :lol:
kim

Postby ษฟรผำพ » Tue Oct 18, 2011 4:06 pm

mmmp wrote:Image

สดร้อนๆ พร้อมเสริพ ไร้คำบรรยาย

ผู้นำเราไม่โง่นะครับ

โค ตะ ระ โง่ ต่างหาก
รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือทักษิณ
ษฟรผำพ

Postby usa » Tue Oct 18, 2011 4:20 pm

เพราะคุณ หนูดี เขียนไม่เกิน 3 บรรทัด พวกควายเลยอ่านกันมาก ผลเลยออกมาอย่างที่เห็น :lol: :lol: :lol:
usa

Previous

Return to สภากาแฟ