ถึง ริดกุน โดยเฉพาะ ... คุณ *** ห่วยว่ะ !

ปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน หรือข้อเสนอแนะเพื่อการปรับปรุงเว็บบอร์ดของเรา
Forum rules
เพื่อให้ง่ายต่อการติดตามตรวจสอบ กรุณาโพส 1 ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ต่อ 1 กระทู้นะครับ

Re: ถึง ริดกุน โดยเฉพาะ ... คุณ *** ห่วยว่ะ !

Postby loginofu » Wed Mar 11, 2009 7:45 pm

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Re: ถึง ริดกุน โดยเฉพาะ ... คุณ *** ห่วยว่ะ !

Postby อธิฏฐาน » Wed Mar 11, 2009 7:46 pm

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

อธิฏฐาน

Postby ลูกนนทรี » Wed Mar 11, 2009 7:47 pm

ขอโทษที่เข้ามายุ่งกับกระทุ้นี้นะครับ ผมก็เข้าใจคุณsee-u เข้าใจความรู้สึกคุณริดกุน คนเราไม่ว่าใครก็น่าจะมีความผิดพลาดได้ทั้งนั้นครับหรือไม่ใช่ความผิดพลาดแต่อาจจะเ้ป็นความเข้าใจผิดกัน ผมรู้ถึงความรุ้สึกคุณsee-uที่ต้องการเหตุผลและอารมณ์ยังขุ่นเขืองอยู่ แต่ผมขอเป็นตัวแทนขอโทษซึ่งกันและกันระหว่างคุณsee-u และคุณridkun แทนความรุ้สึกจากใจ และอย่างน้อยเราอยู่ร่วมบอร์ดเดียวกันเราก็เหมือนเป็นครอบครัวเดียวกันคงมีขัดแย้งกันบ้างเพราะเป็นสังคมใหญ่ ความคิดคนไม่เหมือนกัน ผมก็เข้าใจตรรกะคุณsee-u ที่อยากรุ้ความเป็นมาและเป็นไปของการกระทำของadmin แต่ถ้าผมเป็นตัวแทนขอโทษแทนทุกสิ่งได้ผมก็อยากขอโทษให้กับความผิดพลาดต่อคุณsee-u ที่ทำแบบนี้เพราะผมผูกพันธ์กับเว้บนี้ไม่อยากให้ขัดแย้งกันเอง อีกเรื่องนึงคุณkob ครับ คุณก็อารมณ์รุนแรงไปนะครับ ไล่เค้าอย่างกับเค้าไม่ใช่เป็นมนุษย์ ผมคิดว่าบางทีที่เค้ามาตั้งคำถามไว้เยอะๆ เพราะเค้าก็สงสัยและอยากได้เหตุผล ไม่ใช่เค้ากร่างหรืออะไรต่ออะไรหรอกครับ เชื่อผมสิ ผมเปิดใจฟังความเห็นทั้งadmin และ คุณsee-u และมันก็เป็นเรื่องปรกติธรรมดาที่จะมีคนขัดแย้งกันได้ในสังคมหมู่มาก ยิ่งคุณkobไปรีพลายอะไรที่มันเสียดสีไปอีกเพราะอารมณ์ของคุณkobเองผมว่ามันจะทำให้อะไรต่อมิอะไรไม่ดีมากขึ้นนะครับ เชื่อผมสิ ผมมิอาจจะไปกล่าวอ้างหรือสอนอะไรหรอกนะครับ ก็ต้องขอโทษด้วยเรายิ่งขัดแย้งกันเองพวกหางแดงหรือลิ่วล้อมันก็จะยิ่งขำขันกันไปใหญ่ ผมก็ไม่สบายใจเลยจริงๆ โดยสรุปผมขอโทษต่อความผิดพลาดต่อบุคคลทั้งหมด ถ้าคุยกันก็อย่ากระแหนะกระแหนกันเองเลยนะครับ ขอร้องจากใจ
หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน
ลูกนนทรี

Postby อธิฏฐาน » Wed Mar 11, 2009 7:49 pm

คุณกบไม่พอใจเว็บนี้ ก็ไปเล่นเว็บอื่นได้นะคะ พวกเราทนได้ค่ะว่าเล่นเว็บนี้มาหลายปีแล้ว
อธิฏฐาน

Postby ลูกนนทรี » Wed Mar 11, 2009 7:50 pm

อย่าเลยครับผมขอโทษแทนทุกคน เพื่อความสุขของเสรีไทยครับ
หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน
ลูกนนทรี

Postby mebeam » Wed Mar 11, 2009 8:13 pm

คุณเอ้ แต่งงานหรือยังครับ :lol: :lol: :lol:
Fear can hold you prisoner.
Hope can set you free.
mebeam

Postby banana_dot » Wed Mar 11, 2009 8:17 pm

เข้ามาโหวตให้กับคุณลูกนนทรีครับ

โลกเสมือนจริงนี่วุ่นวายกว่าที่คิดแฮะ

แต่ผมก็ชอบที่นี่ ขนาดทำงานยังหาโอกาสแว๊บมาเลย

ผมว่าเรื่องนี้จะดีขึ้นถ้าพี่คุยกันเอง

คนอื่นๆ อย่าหาโอกาสแบบนี้โจมตีกันเลย ผมว่ามันดูแย่

สำหรับผมขอไม่ขุดต่อละกัน ...ด้วยรักและนับถือ...(ด็อดท์)
banana_dot

Postby อธิฏฐาน » Wed Mar 11, 2009 8:24 pm

mebeam wrote:คุณเอ้ แต่งงานหรือยังครับ :lol: :lol: :lol:

คุณโมบีมมีลูกกี่คนแล้วคะ
อธิฏฐาน

Postby ลูกนนทรี » Wed Mar 11, 2009 8:39 pm

mebeam wrote:คุณเอ้ แต่งงานหรือยังครับ :lol: :lol: :lol:

คุณก็จริงๆเลยนะครับเค้ากำลังตรึงเครียดแทนที่จะมาช่วยๆกันระงับเหตุกลับกวนโสตประสาทให้คนอื่นทะเลาะกันอีก ผมก็ขอแล้วว่าอย่าถามคำถามบ่างช่างยุ เรื่องหลายๆเรื่องผมก็เคารพความเห็นคุณโตๆกันแล้วอย่าไปถามอะไรนอกเรื่องเลยนะครับมันไม่ดีหรอก อีกอย่างมาช่วยผมสงบศึกดีกว่า ถึงไม่ช่วยแต่ก็ขอความกรุณาอย่าเอาเท้าราน้ำเลยครับไม่ดีหรอกครับจริงๆนะ คำพูดผมถึงมันจะเป็นแค่ปุถุชนคนนึงแต่อย่างน้อยก็น่าจะเคารพความเห็นที่ผมโพสบ้าง ไม่ได้บังคับให้ทำตามแต่เป็นการเสนอ ผมก็ขอโทษไปแล้วกับทุกสิ่งที่ผิดพลาดให้กับคนที่มีปัญหา ไม่ได้อยากเป็นฮีโร่แต่เห็นเว็บบอร์ดนี้เป็นครอบครัวเดียวกัน แม้จะมีคนในครอบครัวออกนอกลู่นอกทาง อย่างพวกหางแดงที่แซมมาไปบ้าง
ลูกนนทรี

Postby mebeam » Wed Mar 11, 2009 8:46 pm

อธิฏฐาน wrote:

ลูกแท้ ๆ 4 เชื่อปะ :lol:
mebeam

Postby cameronDZ » Wed Mar 11, 2009 8:46 pm

อืมม คิดดีแล้วใช่ไหม
ที่โพสต์ มาอย่างนี้น่ะ

เขียนแบบหมาหยอกไก่ อย่างนี้
จะเรียกว่า การคุกคามทางเพศ อย่างหนึ่งก็ได้

สังคมไทย ทำบ่อย ทำกันจนชิน
เห็นเป็นเรื่องปกติไปแล้ว

. . .

ไม่อยากพูดอะไรมาก

เดี๋ยวรอ เจ้าตัวคนถูกถาม มาตอบเองแล้วกัน
อาจจะได้รับคำตอบมัน ๆ สมใจคนถาม
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Postby 1ktip » Wed Mar 11, 2009 8:51 pm

อย่าก้าวล่วงเรื่องส่วนตัวกันครับ

จากกระทู้นี้ Re: เสรีไทยเปลี่ยนไป... ลุงปุฯ เสนอว่า

ปุถุชน wrote:
Albert Einsteins wrote:ก็แค่ ถ้า เอาความจริงมาพูดกัน
ผิด ก็ว่าไปตามผิด
ถูก ก็ว่าไปตามถูก

arch_freeman wrote:ผมก็อ่านๆ แต่ไม่รู้เรื่อง เลยไม่อ่านและไม่อยากไปร่วมวงไพบูลย์ด้วย

แนะนำ ให้สมาชิกที่ไม่รู้เรื่อง วางเฉยครับ

เพราะ บางทีเราอาจจะไปถือหางคนผิดก็ได้ ครับ

คคห.นี้ อาจทำให้ผมเข้าไปเกี่ยวพันได้....
ผมอยากแยกเป็น 4 ข้อ 4 เรื่อง
1. ขอให้เปิดเผย แสดงบัญชี"ยังไงก็ไม่ชิน"ให้ตรวจสอบได้....
คนที่อยากจะตรวจสอบก็แสดงตัวอย่างอยากตรวจอย่างเปิดเผย

เมื่อตรวจสอบแล้วก็ขอให้สรุปว่าถูกต้องตามหลักบัญชี
การบันทึกรายละเอียด หรือไม่ถูกต้องอย่างใด อย่าคลุมเครือ...!

2. ความไม่พอใจวิธีทำงาน การจัดการหนังสือเล่มนั้น ก็วิพากษ์วิจารณ์ไป

3. ความไม่พอใจ ศรศิลปไม่กินกัน ก็ว่าไป

4. การปฏิบัติหน้าที่ของ WM คุณริดคุน Mod คุณมารุจัง และคุณลูกหิน บกพร่อง ไม่เหมาะสม ก็ว่ากันไป...

ขอชี้แจงเป็นเรื่องๆ ลำดับความให้ชัดเจน อย่ามั่ว อย่าสร้างความสับสน อย่าวกไปวนมา อย่าโยงไปเรื่องอื่น.....!

คนที่ไม่เกี่ยวข้องอย่าเข้าไปยุ่งเกี่ยว วิพากษ์วิจารณ์ จะถูกมองว่ามีเจตนาไม่บริสุทธิ์ เป็น"บ่าง"ช่างยุ......!!!

ปล. ผมเชื่อว่าสุจริตชนอยากรับรู้และเข้าใจข้อที่หนึ่งก่อน ข้ออื่นๆ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปุถุชน wrote:ผมแยกเป็น 4 ข้อ 4 เรื่องเพื่อไม่ให้พันกันนัวเนีย
พูดถึงเรื่องหนึ่งยังไม่กระจ่างไปพูดถึงอีกเรื่องหนึ่ง ปนกันยุ่งเหยิง....

ถ้าแยกเป็น 4 ข้อจะทำให้"ฝุ่น/ควัน"ไม่ฟุ้ง พอเห็นหน้าเห็นตากัน

เมื่อข้อที่ 1 ได้ผลสรุป ....
ข้ออื่นๆจะได้รับการแก้ไขได้ง่ายๆ

ขอให้ทุกคนเข้าใจก่อนนะครับว่าพวกเราไม่ใช่ผู้พิพากษา

เมื่อได้รับรู้ข้อมูล ได้อ่านข้อความที่ผู้เกี่ยวข้องเล่าให้ฟัง
พวกเราที่ไม่ได้"อิน"ฝ่ายหนึ่งฝ่ายใด อยากรู้ความจริง
จะพิจารณาความจริงและเจตนา
เหตุที่มาของกระทู้/คคห.ได้ชัดเจน....!

และคุณ แดง ขาว น้ำเงิน เสนอว่า

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:มีข้อสงสัยก็เคลียร์กันนะครับ ผมมีความเห็นดังนี้เสริมท่านปุ

1. ขอให้เปิดเผย แสดงบัญชี"ยังไงก็ไม่ชิน"ให้ตรวจสอบได้....
คนที่อยากจะตรวจสอบก็แสดงตัวอย่างอยากตรวจอย่างเปิดเผย

เมื่อตรวจสอบแล้วก็ขอให้สรุปว่าถูกต้องตามหลักบัญชี
การบันทึกรายละเอียด หรือไม่ถูกต้องอย่างใด อย่าคลุมเครือ...! ถ้าหากตรวจสอบแล้วมีความผิดปกติ ก็ขอให้มีการแสดงความรับผิดชอบและเมื่อแสดงแล้วอีกฝ่ายก็ต้องพอใจและยุติ

2. ความไม่พอใจวิธีทำงาน การจัดการหนังสือเล่มนั้น ก็วิพากษ์วิจารณ์ไป อันนี้มันเป็นเรื่องทิฐิควรยุติทันที

3. ความไม่พอใจ ศรศิลปไม่กินกัน ก็ว่าไป ควรยุติทันทีเช่นกัน

4. การปฏิบัติหน้าที่ของ WM คุณริดคุน Mod คุณมารุจัง และคุณลูกหิน บกพร่อง ไม่เหมาะสม ก็ว่ากันไป... อันนี้เห็นใจผู้ดูแล ถึงแม้จะบริษุทธิ์ใจ ก็ต้องออกมาแสดงความรับผิดชอบขอโทษต่อเรื่องราวต่างๆ และอีกฝ่ายควรหยุดเรื่องราวไว้แค่นี้

ผมจึงสรุปได้ว่าปัญหาข้อ 2 - 4 เป็นปัญหาที่แก้ได้ทันที หากมีความจริงใจต่อกัน ส่วนข้อ 1 เพื่อความชัดเจนควรตั้งคณะกรรมการตรวจสอบความถูกต้องของบัญชีครับ

ซึ่ง ผมก็เห็นด้วยว่าควรจะดำเนินการตามกรอบนี้ แล้วก็ขอร้องให้หยุดต่อความยาวสาวความยืดเปิดประเด็นมากไปกว่านี้

โดยเฉพาะคนวงนอกทั้งหลาย กรุณาอย่าเข้ามากวนน้ำให้ขุ่นโดยไม่จำเป็น ความขัดแย้งมันควรจะมีข้อยุติได้แล้ว
1ktip
Global Moderator

Postby Great Wall » Wed Mar 11, 2009 8:54 pm

ลูกนนทรี wrote:ขอโทษที่เข้ามายุ่งกับกระทุ้นี้นะครับ ผมก็เข้าใจคุณsee-u
เข้าใจความรู้สึกคุณริดกุน คนเราไม่ว่าใครก็น่าจะมีความผิดพลาดได้ทั้งนั้นครับ
หรือไม่ใช่ความผิดพลาดแต่อาจจะเ้ป็นความเข้าใจผิดกัน ผมรู้ถึงความรุ้สึกคุณsee-u
ที่ต้องการเหตุผลและอารมณ์ยังขุ่นเขืองอยู่ แต่ผมขอเป็นตัวแทนขอโทษซึ่งกันและกัน
ระหว่างคุณsee-u และคุณridkun แทนความรุ้สึกจากใจ และอย่างน้อยเราอยู่ร่วมบอร์ดเดียวกัน
เราก็เหมือนเป็นครอบครัวเดียวกันคงมีขัดแย้งกันบ้างเพราะเป็นสังคมใหญ่ ความคิดคนไม่เหมือนกัน
ผมก็เข้าใจตรรกะคุณsee-u ที่อยากรุ้ความเป็นมาและเป็นไปของการกระทำของadmin
แต่ถ้าผมเป็นตัวแทนขอโทษแทนทุกสิ่งได้ ผมก็อยากขอโทษให้กับความผิดพลาดต่อคุณsee-u
ที่ทำแบบนี้เพราะผมผูกพันธ์กับเว้บนี้ไม่อยากให้ขัดแย้งกันเอง

อีกเรื่องนึงคุณkob ครับ คุณก็อารมณ์รุนแรงไปนะครับ ไล่เค้าอย่างกับเค้าไม่ใช่เป็นมนุษย์
ผมคิดว่าบางทีที่เค้ามาตั้งคำถามไว้เยอะๆ เพราะเค้าก็สงสัยและอยากได้เหตุผล

ไม่ใช่เค้ากร่างหรืออะไรต่ออะไรหรอกครับ เชื่อผมสิ ผมเปิดใจฟังความเห็นทั้งadmin และ คุณsee-u
และมันก็เป็นเรื่องปรกติธรรมดาที่จะมีคนขัดแย้งกันได้ในสังคมหมู่มาก ยิ่งคุณkobไปรีพลายอะไรที่มันเสียดสีไปอีก
เพราะอารมณ์ของคุณkobเองผมว่ามันจะทำให้อะไรต่อมิอะไรไม่ดีมากขึ้นนะครับ เชื่อผมสิ
ผมมิอาจจะไปกล่าวอ้างหรือสอนอะไรหรอกนะครับ
ก็ต้องขอโทษด้วยเรายิ่งขัดแย้งกันเอง พวกหางแดงหรือลิ่วล้อมันก็จะยิ่งขำขันกันไปใหญ่
ผมก็ไม่สบายใจเลยจริงๆ โดยสรุปผมขอโทษต่อความผิดพลาดต่อบุคคลทั้งหมด

ถ้าคุยกันก็อย่ากระแหนะกระแหนกันเองเลยนะครับ ขอร้องจากใจ

ขอขอบคุณครับ คณพูดแทนใจผมได้ดีเยี่ยมจริงๆ ขอคาระวะ

คุณเคยได้ยินคำพูดของคนสมัยก่อนที่ว่า "พูดไป สองไพเบี้ย นิ่งเสีย ตำลึงทอง"ใหม ????

ทลึ่ง...ไม่เข้าเรื่อง
Great Wall

Postby drop » Wed Mar 11, 2009 9:11 pm

see-u wrote:* เอามาให้ KOB ดู .....อ่อ เห็นด้วยนะ เว็บนี้มีพวกตัวกร่างจริง ๆ นะแหละ :!:

see-u wrote:* คำพูดพวกนี้ในบอร์ดเสรีไทยไม่เคยถูกลบ ...

soco wrote:
อธิฏฐาน wrote:เขาว่ากาลเวลาพิสูจน์คนจริง ๆ ค่ะ คุณแบ่งฝันปันรักเชิดเงินเว็บหนียังมีคนยกย่อง
คนที่เคยเห็นว่าออกความเห็นอย่างสุภาพบุรุษแบบคุณ โซโค กลับกลายเหมือนกะเทยปากจัดจ้านไปได้ ในเมื่อเว็บนี้จัดตั้งขึ้นมาเพื่อฉีกหน้ากากคนโกงอย่างทักษิณ หากสมาชิกท่านใดมีพฤติกรรมดังกล่าว ก็สมควรโดนฉีกหน้ากากด้วยเช่นกัน

ใครเชิดชู คนยกย่อง ก็เรื่องเค้า
ใครกะเทย ปากจัด ก็เรื่องเค้า

ที่กล่าวหาผม ผมไม่ใช่
ผู้หญิง เพศแม่ บางทีก็แปลกดี
ตบเพศแม่ตัวเองได้ด้วย :lol:

ผมแมนทั้งแท่ง และไม่ชอบกะหรี่ตามเว็บ แค่นั้นเอง และไม่ค่อยคุยด้วย สวิงกิ้ง ผมก็ไม่เอา

เซ็กโฟน ผมก็ไม่เคย

ส่วนใครร่านอย่างไร ก็ทำไปเถิด :lol: :lol: :lol:

.........................................

Canthai wrote: พวกฮีททีเรียมันเยอะอะครับ สร้างภาพอ่อนหว่นหน้าเว็บก็เยอะ ทำไงได้

.....................................................

see-u wrote:
Re: **กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**
by Canthai on Sun Mar 01, 2009 10:49 pm

ระวังเหอะ คมนั่นคมนี่ จีบผัวชาวบ้าน มันบันทึกใน WOM นะ
ไอพีมันฟ้อง น่ะ
เล่นเน็ตการเมือง ดันกลายเป็นเรื่องหาผัวหาเมีย

* นี่เป็นตัวอย่างข้างต้นที่เพื่อนสมาชิกในบอร์ดที่เป็นผู้หญิงถูกด่า
ถึงคนที่โพส จะไม่ได้ด่า ดิฉัน ก็ตาม ...แต่มีคำพูดพวกนี้เกลื่อนเต็มบอร์ดไปหมด WM เคยเห็นไหม ?
หรือ Mod ที่คุณตั้งไว้เขาไม่เคยบอกคุณเลย ?

การลบ กระทู้ แค่ กระทู้ เดียวมันคงไม่มีอะไรให้เจ็บปวดหรอกค่ะ
แต่ที่ตั้ง ทู้ แบบนี้ขึ้นมาเพราะต้องการชี้ให้เห็น มาตราฐาน ในการทำงานและการเคร่งในกฏ
ที่มีต่อเพื่อนสมาชิก ... เพราะที่ผ่านมาบอร์ดมันเละเทะมาก
มีการด่าพ่อล่อแม่..ด่าเพื่อนสมาชิกผู้หญิงในเว็บว่าเป็นกระหรี่ :!: ..ด่าสมาชิกในบอร์ดที่เป็นผู้หญิงว่าเป็นฮิททีเรีย :!: .. กร่างใส่สมาชิกในบอร์ดว่า ถ้าเจอ จะตบให้กลิ้ง :!: .. จากล็อคอินขาโจ๋ที่ประกาศตัวว่าเป็นนักรบห้องราช .. :!: *** WM ปล่อยให้เรื่องพวกนี้เกิดขึ้นในบอร์ดได้อย่างไร ... คห. พวกนั้นลอยเกลื่อนเต็มบอร์ดเป็นเดือน ทำไม WM และ Mod ไม่กล้าแตะ

ทู้ ที่ถามว่าใครคือ MOd ของเว็บนี้ที่ ดิฉัน ตั้งไว้ ... สอบถาม WM แล้วเขาก็ตอบว่าไม่ผิดกฎ
ในเมื่อไม่ผิดกฎ .. แต่ตอบไม่ได้ว่า ลบ ทำไม ??

มันทำให้ ดิฉัน มองเห็นถึงมาตราฐานสากลโลกในการเลือกปฏิบัติกะสมาชิกไง ... ก็แค่นั้นแหละ
:!:

*********** ถึงพี่ Unnamable ( ลูกไทย ) คำตอบของ ริดกุน ที่พี่ quote มาเพิ่งจะมีเมื่อตอน 3 ทุ่มครึ่ง นี่เอง

ผู้ชายในบอร์ดนี้ ก็มีที่เป็นสุภาพบุรุษ ออกมา ตบปาก นาย มีบีม ที่ล่วงเกิน คุณเอ้
แต่ข้อความที่คุณเอ้ quote มา ไม่ยักกะมีใครออกมาตบปากบ้าง หรือ เพราะ...

เฮ้อ ตรูเจือกอีกแระ :lol: :lol: :lol:
drop

Postby ลูกนนทรี » Wed Mar 11, 2009 9:16 pm

mebeam wrote:
อธิฏฐาน wrote:

ลูกแท้ ๆ 4 เชื่อปะ :lol:

แต่ถ้าคุณบอกว่าคุณมีลูกสี่คนแล้วถ้าคุณพอเข้าใจกับความเห็นของเด็กที่ยังเรียนอยู่อย่างผมที่ผมพิมพ์ลงไปด้วยการสื่อสารของภาษามนุษย์ที่เป็นสัตว์ประสริฐด้วยกันคุณพอจะเข้าใจนะครับ ขอบคุณครับ ผมไม่ได้ว่าคุณแต่คุณก็โตและแก่กว่าผมแล้วกระทุ้นี้เค้าคุยกันในประเด็นขัดแย้งไม่ได้ให้แตกเป็น my mappingในประเด็นอื่นนะครับ พูดย้ำมาหลายรอบคนอื่นอาจจะรำคาญแต่ก็จำเป็นต้องชี้แจงจริงๆ
ลูกนนทรี

Postby ลูกนนทรี » Wed Mar 11, 2009 9:25 pm

drop wrote:
see-u wrote:* เอามาให้ KOB ดู .....อ่อ เห็นด้วยนะ เว็บนี้มีพวกตัวกร่างจริง ๆ นะแหละ :!:

see-u wrote:* คำพูดพวกนี้ในบอร์ดเสรีไทยไม่เคยถูกลบ ...

soco wrote:
อธิฏฐาน wrote:เขาว่ากาลเวลาพิสูจน์คนจริง ๆ ค่ะ คุณแบ่งฝันปันรักเชิดเงินเว็บหนียังมีคนยกย่อง
คนที่เคยเห็นว่าออกความเห็นอย่างสุภาพบุรุษแบบคุณ โซโค กลับกลายเหมือนกะเทยปากจัดจ้านไปได้ ในเมื่อเว็บนี้จัดตั้งขึ้นมาเพื่อฉีกหน้ากากคนโกงอย่างทักษิณ หากสมาชิกท่านใดมีพฤติกรรมดังกล่าว ก็สมควรโดนฉีกหน้ากากด้วยเช่นกัน

ใครเชิดชู คนยกย่อง ก็เรื่องเค้า
ใครกะเทย ปากจัด ก็เรื่องเค้า

ที่กล่าวหาผม ผมไม่ใช่
ผู้หญิง เพศแม่ บางทีก็แปลกดี
ตบเพศแม่ตัวเองได้ด้วย :lol:

ผมแมนทั้งแท่ง และไม่ชอบกะหรี่ตามเว็บ แค่นั้นเอง และไม่ค่อยคุยด้วย สวิงกิ้ง ผมก็ไม่เอา

เซ็กโฟน ผมก็ไม่เคย

ส่วนใครร่านอย่างไร ก็ทำไปเถิด :lol: :lol: :lol:

.........................................

Canthai wrote: พวกฮีททีเรียมันเยอะอะครับ สร้างภาพอ่อนหว่นหน้าเว็บก็เยอะ ทำไงได้

.....................................................

Re: **กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**
by Canthai on Sun Mar 01, 2009 10:49 pm

ระวังเหอะ คมนั่นคมนี่ จีบผัวชาวบ้าน มันบันทึกใน WOM นะ
ไอพีมันฟ้อง น่ะ
เล่นเน็ตการเมือง ดันกลายเป็นเรื่องหาผัวหาเมีย

* นี่เป็นตัวอย่างข้างต้นที่เพื่อนสมาชิกในบอร์ดที่เป็นผู้หญิงถูกด่า
ถึงคนที่โพส จะไม่ได้ด่า ดิฉัน ก็ตาม ...แต่มีคำพูดพวกนี้เกลื่อนเต็มบอร์ดไปหมด WM เคยเห็นไหม ?
หรือ Mod ที่คุณตั้งไว้เขาไม่เคยบอกคุณเลย ?

การลบ กระทู้ แค่ กระทู้ เดียวมันคงไม่มีอะไรให้เจ็บปวดหรอกค่ะ
แต่ที่ตั้ง ทู้ แบบนี้ขึ้นมาเพราะต้องการชี้ให้เห็น มาตราฐาน ในการทำงานและการเคร่งในกฏ
ที่มีต่อเพื่อนสมาชิก ... เพราะที่ผ่านมาบอร์ดมันเละเทะมาก
มีการด่าพ่อล่อแม่..ด่าเพื่อนสมาชิกผู้หญิงในเว็บว่าเป็นกระหรี่ :!: ..ด่าสมาชิกในบอร์ดที่เป็นผู้หญิงว่าเป็นฮิททีเรีย :!: .. กร่างใส่สมาชิกในบอร์ดว่า ถ้าเจอ จะตบให้กลิ้ง :!: .. จากล็อคอินขาโจ๋ที่ประกาศตัวว่าเป็นนักรบห้องราช .. :!: *** WM ปล่อยให้เรื่องพวกนี้เกิดขึ้นในบอร์ดได้อย่างไร ... คห. พวกนั้นลอยเกลื่อนเต็มบอร์ดเป็นเดือน ทำไม WM และ Mod ไม่กล้าแตะ

ทู้ ที่ถามว่าใครคือ MOd ของเว็บนี้ที่ ดิฉัน ตั้งไว้ ... สอบถาม WM แล้วเขาก็ตอบว่าไม่ผิดกฎ
ในเมื่อไม่ผิดกฎ .. แต่ตอบไม่ได้ว่า ลบ ทำไม ??

มันทำให้ ดิฉัน มองเห็นถึงมาตราฐานสากลโลกในการเลือกปฏิบัติกะสมาชิกไง ... ก็แค่นั้นแหละ

*********** ถึงพี่ Unnamable ( ลูกไทย ) คำตอบของ ริดกุน ที่พี่ quote มาเพิ่งจะมีเมื่อตอน 3 ทุ่มครึ่ง นี่เอง

ผู้ชายในบอร์ดนี้ ก็มีที่เป็นสุภาพบุรุษ ออกมา ตบปาก นาย มีบีม ที่ล่วงเกิน คุณเอ้
แต่ข้อความที่คุณเอ้ quote มา ไม่ยักกะมีใครออกมาตบปากบ้าง หรือ เพราะ...

เฮ้อ ตรูเจือกอีกแระ :lol: :lol: :lol:

ก็คนเรามันมีผิดพลาดกันได้ครับ บางทีเรื่องคุยกันเล่นแบบแรงๆ มันก็มี หากแต่ผมเองก็เคยมีที่พูดหยาบๆแต่ส่วนใหญ่เป็นเกี่ยวกับหางแดงไม่รุ้ผมโรคจิตหรือเปล่าที่เป็นกับคนกลุ่มนี้ แต่ที่ผมตำหนิกับคนบางคนที่อยากจุดประเด็นหลังจากไฟมันใกล้จะมอดไปแล้วให้มันกลับมาลุกขึ้นอีกครับ ทนไม่ไหว
ลูกนนทรี

Postby mebeam » Wed Mar 11, 2009 9:32 pm

บรรยากาศ เหมือนตอนจบ Watchmen ซวยเลย :lol:
mebeam

Postby อธิฏฐาน » Wed Mar 11, 2009 9:57 pm

mebeam wrote:บรรยากาศ เหมือนตอนจบ Watchmen ซวยเลย :lol:

คุณมีบีมน่าจะรู้ตัวนะคะ ว่าเป็นล็อคอินไม่มีเส้นค่ะ :lol:
อธิฏฐาน

Postby amalit1990 » Wed Mar 11, 2009 10:09 pm

ผู้ชาย แค่คิดดูถูกเพศแม่ ก็ทุเรศทุรังจนไม่ควรจะเสวนาด้วยแล้วละ

บางทีความคิดพวกนี้มันเป็นสันดานฝังลึก

ที่ขุึดไม่ออกแล้วก็ได้

ผมพุดถึงทุกคนนะ ที่เป็นแบบนี้

ไม่เว้นแม้แต่ผู้หญิง
ø¤º°¨„ø¤º°¨°º¤ø„¸¨°º¤ø„¸¸„ º¤ø„¸
¨°º¤ø„ ¸THE BEATLES FOREVER!! º¤ø„¸
¸„ø¤º°¨¸„ø¤º „¸¨°º¤ø„¸¸„ ¸„ø¤º
amalit1990

Postby see-u » Wed Mar 11, 2009 10:17 pm

* คุณ mebeam เรื่องส่วนตัวของ ดิฉัน ... คุณรู้ไปแล้วมันทำให้ชีวิตการงานของคุณเจริญก้าวหน้าขึ้นมาไหม ? อย่าสู่รู้ไปเสียทุกเรื่องเลยค่ะ .. " มรรยาทของคนที่ได้รับการอบรมมา " เขาจะไม่ละลาบละล้วงเรื่องส่วนตัวของคนอื่นค่ะ .. เข้าใจนะค่ะ :lol: :lol: :lol:

* คุณลูกนนทรี ... ขอบคุณมากค่ะ
คุณไม่ต้องมาขอโทษแทนใครหรอก ... คุณไม่ได้ทำอะไรผิดจะมาขอโทษแทนคนอื่นเขาทำไม
จริง ๆ เรื่องนี้ ... ดิฉัน ตอบไปตั้งแต่เมื่อช่วงเช้าแล้วว่า

" ริดกุน .. มาตอบในข้อความล่าสุดที่อธิบายมา เอ้ ก็ไม่ซักอะไรต่อ "

ก็ตั้งใจแบบนั้นจริง ๆ คือ .. ไม่ได้โพสอะไรลงไปเพิ่มเติมอีก
จนตับเหล็ก. มาตอบ และ kob เข้ามาด่า ซึ่ง ดิฉัน เห็น kob ตามด่า ดิฉัน มาตั้งแต่หน้าแรกของ ทุ้ นี้แล้ว
จนมา คห. ล่าสุดที่เธอโพสนี่แหละ .. เลยสวนกลับซักหน่อย ๆ :lol:
ขอบคุณสำหรับการพยายามสมานฉันท์นะคะ
:mrgreen:

ปล. ขออภัยจริง ๆ ถ้าจะต้องแย้งคุณว่าข้อความของ ดิฉัน ที่คุณ drop โคว๊ทมา
ไม่ใช่การคุยกันเล่น แต่เป็นการด่าสมาชิกด้วยกันมานานเป็นเดือนแล้วค่ะ
;)

อ่อ .. ริดกุน ถ้ากลับเข้ามาอ่าน ทุ้ นี้อีก
คงจะเห็นข้อความที่คุณ 1ktip เอามาให้ดูนะ
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby mebeam » Wed Mar 11, 2009 10:25 pm

* คุณ mebeam เรื่องส่วนตัวของ ดิฉัน ... คุณรู้ไปแล้วมันทำให้ชีวิตการงานของคุณเจริญก้าวหน้าขึ้นมาไหม ? อย่าสู่รู้ไปเสียทุกเรื่องเลยค่ะ .. " มรรยาทของคนที่ได้รับการอบรมมา " เขาจะไม่ละลาบละล้วงเรื่องส่วนตัวของคนอื่นค่ะ .. เข้าใจนะค่ะ :lol: :lol: :lol:

เจ้าตัวมาแล้ว หมดแล้วนะ คงไม่มีใครมาด่าอีกแล้วนะครับ
:lol: :lol:
mebeam

Postby amalit1990 » Wed Mar 11, 2009 10:36 pm

ø¤º°¨„ø¤º°¨°º¤ø„¸¨°º¤ø„¸¸„ º¤ø„¸
¨°º¤ø„ ¸THE BEATLES FOREVER!! º¤ø„¸
¸„ø¤º°¨¸„ø¤º „¸¨°º¤ø„¸¸„ ¸„ø¤º
amalit1990

Postby vkiupN » Wed Mar 11, 2009 11:16 pm

ผมว่า คุณ see-u คงพอใจคำตอบจาก ridkun แล้วล่ะ
กระทู้คงจบไปแล้วละ ถ้า Mebeam กับ KOB(ที่ผ่านมาตัวจริง? หรือวันนี้ตัวจริง?) ไม่มา ต่อความ

สงสาร Mod จัง ลบเหนื่อยไหมครับ
เป็นมนุษย์เป็นได้เพราะใจสูง เหมือนหนึ่งยูงมีดีที่แววขน ถ้าใจต่ำเป็นได้แต่เพียงคน ย่อมเสียทีที่ตนได้เกิดมา
...ใจสกปรกมืดมัวและร้อนเร่า ใครมีเข้าควรเรียกว่าผีสิง เพราะพูดผิดทำผิดจิตประวิง แต่ในสิ่งนำตัวกลั้วอบาย...
vkiupN

Postby drop » Wed Mar 11, 2009 11:24 pm

ถึงคุณเอ้ (ขออีกความเห็น พอดี คุณเอ้ พูดถึง)

ข้อเท็จจริงคือ ไม่ได้ตามกระทู้ แต่เพื่อน ๆ เข้ามาอ่านกันหลายคน ก็ฟังเพื่อนมา เข้ามาอ่านเองบ้าง ฟังเพื่อนเล่าสรุป ๆ บ้าง
จนไม่อยากเชื่อว่าเป็น ล๊อกอินนี้ แต่เมื่อคุณเอ้ quote มา ก็เห็นถ้อยคำชัดเจน ...บางที่การตัดข้อความมาของอีกฝ่าย
อาจไม่แฟร์ ก็พยายามไล่อ่านที่โต้ตอบกัน

สรุป โดยส่วนตัวไม่ชอบอยุ่แล้ว ใคร ด่า ใคร ไม่ว่าเพศไหน แต่ ชาย ด่า หญิง นี่ ในปริบทที่ไล่อ่านมา
ก็นึกไม่ถึงจริง ๆ ว่าเป็น ล๊อกอิน นี้ สงสัยว่าทำไม ผู้ชายในบอร์ดนี้ ไม่มีใครออกมาห้ามหรือเตือนกันบ้าง

พอมาเห็น คคห ที่ออกมาตบปาก มีบีม (แม้จะเห็นว่าเหมือนชมนะ) จริง ๆ คือ สองมาตรฐาน ชัดเจน
แล้วก็คุณอธิฐานบอก ล๊อกอินมีเส้น :lol: :lol:

จะยังไงก็ตาม วันนั้น ก็ใช้คำพูดแรง ๆ ไปแล้ว คงทำได้เท่านี้

จำกฏเวปบอร์ดได้ข้อหนึ่ง คือ ห้ามด่าสมาชิกในเวปบอร์ด

อีกอย่างต้นเหตุนี่ ไม่น่าจะต้อง ด่า กันขนาดนี้เลย เรื่องของคนสามคน ควรพูดจาให้รู้เรื่อง
มีแต่คนพูดแทน ยังกับนอมินี่เลย

ทุกคนเข้ามาเล่น โตแล้ว คิดกันเองได้ แต่คุณสองคน คุณเอ้ คุณอธิษฐาน จุดยืนชัดเจนมั่นคงดี
เล่นที่เนื้อหา ไม่เล่นที่ตัวบุคคล เยี่ยมค่ะ

มีกระทู้ที่คุณปุถุชน เสนอแนะ แต่จะได้ผลหรือไม่ ก็ต้องรอดูต่อไป
:D :D
drop

Postby บก.ลายจุ่ด » Wed Mar 11, 2009 11:31 pm

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ตอบกระทู้ ==
บก.ลายจุ่ด ตัวจริงต้องมีไม้เอกบนจอจาน ถ้าไม่มีคือตัวปลอม
บก.ลายจุ่ด

Postby halfmoon » Wed Mar 11, 2009 11:47 pm

ลองเข้ามาดู เมื่อตะกี้เข้ามาโพส์ตต่อจาก ตับเหล็ก มีการให้กรอกตัวอักษรตัวเลขบ้าบอคอแตกอะไรไม่รู้ เลยลองใหม่อีกครั้ง! :lol:
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby ปุถุชน » Thu Mar 12, 2009 12:01 am

Re: ~ Trolls of Serithai ~

อาจมส่งกลิ่นแจ้ง........เจตนา
เหตุจากอยากมุสา..........สุดอั้น
วานเพื่อนอย่าเมตตา.......โต้ตอบ
เหมือนหยิบกิ่งไม้สั้น........แซะขี้ชวนแขยง๚ะ

๏ บ้างยุแยงแหย่ให้........โมโห
โกหกได้คำโต...............แต่งสร้าง
ข้อมูลเก่าตามโผ............สั่งพูด
แถเถือกจนสีข้าง............ถลอกดื้อตาใส๚ะ

"Angsana"
viewtopic.php?f=7&t=5422

ขออนุญาต'จารย์อังฯ'นำมาพิมพ์ในกระทู้นี้ด้วย....!
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby see-u » Thu Mar 12, 2009 12:09 am

* ดูเหมือนคุณ KOB จะไม่พอใจที่ ดิฉัน ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมามาก ๆๆๆๆ
เลยไปตั้ง กระทู้ ด่า ดิฉัน เพิ่มอีกเว็บหนึ่ง
:lol: :lol:

http://www.weopenmind.com/board/index.p ... n#msg67198
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Thu Mar 12, 2009 12:22 am

เข้าไปดูมาแล้วค่ะ....บอกได้คำเดียวว่าอนาถ...

เกิดมาไม่เคยเห็น...คนที่เชิญให้มาตอบกลับไม่มา

แบบนี้จะสมานฉันท์ สมานเกี๊ย...คงจะยากจริงๆ

มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby halfmoon » Thu Mar 12, 2009 12:26 am

ตับเหล็ก. wrote:บางทีเซ้าซี้มากก็ไม่น่าดูเหมือนกันนะครับ
ได้รับคำตอบแล้วก็ถือว่าจบ ไม่เห็นต้องมีคำถามต่อเนื่องเลย

ปล.ผมคิดว่าถ้า wm ยอมขอโทษก็ยังไม่หมดคำถามหรอก....ผมเห็นมีคำถามตามมาตลอดขนาดเรื่องเวลายังเอามาถาม

พอได้ที ขี่ตั๊กแตนไล่เลยนะ! :lol:
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

PreviousNext

Return to ปัญหา/ข้อเสนอแนะ